GADGET

5ജിയിലേക്കുള്ള യാത്രയില്‍ ആപ്പിളിന് ധൃതിയില്ല; അതിന് കാരണങ്ങളുമുണ്ട്‌ 

ഇന്റല്‍ 5ജി മോഡങ്ങള്‍ക്ക് കൂടുതല്‍ ക്ഷമത അനിവാര്യമെന്ന നിരീക്ഷണത്തിലാണ് ആപ്പിള്‍. യുഎസില്‍ ഇപ്പോള്‍തന്നെ പരിമിതമായി 5ജി സേവനം നല്‍കുന്നുണ്ട്.

5ജിയില്‍ പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്ന പ്രീമിയം സ്മാര്‍ട്ട്ഫോണുകള്‍ 2019 അവസാനത്തോടെ വിപണിയിലെത്തിയേക്കുമെന്ന് കഴിഞ്ഞ ദിവസം റിപ്പോര്‍ട്ടുകള്‍ എത്തിയിരുന്നു. കൊറിയന്‍ കമ്പനിയായ സാംസങ്, ചൈനീസ് കമ്പനികളായ വണ്‍പ്ലസ്, വിവോ, ഒപ്പോ, ഷവോമി തുടങ്ങിയവ 5ജി സ്മാര്‍ട്ട്‌ഫോണ്‍ പുറത്തിറക്കുന്നതുമായി ബന്ധപ്പെട്ട വിവരങ്ങള്‍ പുറത്തുവിടുകയും ചെയ്തു. 200 ഡോളറില്‍ (ഏകദേശം 14,000 രൂപ) താഴെയാകും വിലയെന്നും കമ്പനികള്‍ വ്യക്തമാത്തിയിരുന്നു. എന്നാല്‍ 5ജിയിലേക്കുള്ള യാത്രയില്‍ ഞങ്ങള്‍ ധൃതി കാണിക്കുന്നില്ലെന്നാണ് ടെക് ഭീമന്‍ ആപ്പിള്‍ വ്യക്തമാക്കിയിരിക്കുന്നത്. 5ജി സാങ്കേതിക വിദ്യയുടെ പിന്തുണയുള്ള ഐഫോണുകള്‍ 2020ന് മുമ്പ് പുറത്തിറക്കാന്‍ പദ്ധതിയില്ലെന്നും കമ്പനി അറിയിച്ചു.

5ജിയ്ക്കു വേണ്ടി ഇന്റലിന്റെ (intel) മോഡങ്ങളെയാണ് നിലവില്‍ ആപ്പിള്‍ ആശ്രയിക്കുന്നത്. ഇതിന് ആപ്പിള്‍ ചില പരിമിതികളും നല്‍കിയിട്ടുണ്ട്. 2015 മുതല്‍ ഇന്റലും ആപ്പിളും പങ്കാളികളാണ്. ഏറ്റവും പുതിയതായി പുറത്തിറക്കിയ ഐഫോണ്‍ പതിപ്പുകളില്‍ ഇന്റല്‍ മോഡങ്ങളാണ് ഉപയോഗിച്ചിട്ടുള്ളത്. 2020 ല്‍ ഇന്റലിന്റെ 8161 5ജി മോഡം ഉപയോഗിച്ചുള്ള ആദ്യ 5ജി ഐഫോണ്‍ അവതരിപ്പിക്കാനുള്ള ശ്രമത്തിലാണ് ആപ്പിള്‍ എന്നും റിപ്പോര്‍ട്ടുകളുണ്ട്. ഈ മോഡലിന്റെ പ്രവര്‍ത്തനക്ഷമത പരീക്ഷിച്ചുകൊണ്ടിരിക്കുകയാണെന്നും റിപ്പോര്‍ട്ടുകളുണ്ട്. അമേരിക്കയിലെ 5ജി ബാന്‍ഡ് വിഡ്ത് ദാതാക്കളും, എടി ആന്റ് ടി, വെരിസോണ്‍ പോലുള്ള കമ്പനികളുമായി സഹകരിച്ചാണ് ആപ്പിളിന്റെ 5ജി പരീക്ഷണങ്ങള്‍ നടക്കുന്നത്.

ഇന്റല്‍ 5ജി മോഡങ്ങള്‍ക്ക് കൂടുതല്‍ ക്ഷമത അനിവാര്യമെന്ന നിരീക്ഷണത്തിലാണ് ആപ്പിള്‍. ഇപ്പോള്‍ ഉപയോഗിക്കുന്ന മോഡങ്ങള്‍ പെട്ടെന്ന് ചൂടാകുന്നതായി റിപ്പോര്‍ട്ടുകളുണ്ട്. ഇത് ഫോണിന്റെ ബാറ്ററിയെ കാര്യമായി തന്നെ ബാധിക്കും. ഈ സാഹചര്യത്തിലാണ് പെട്ടെന്ന് 5ജിയിലേക്ക് ഒരു മാറ്റമുണ്ടാകില്ലെന്ന് തരത്തില്‍ റിപ്പോര്‍ട്ടുകള്‍ വരുന്നത്.

ഇന്ത്യയില്‍ 2020ന്റെ അവസാനത്തോടെ 5ജി ലഭ്യമാകുമെന്നാണ് ഈ മേഖലയില്‍ ഉള്ളവര്‍ പറയുന്നത്. യുഎസില്‍ ഇപ്പോള്‍തന്നെ പരിമിതമായി 5ജി സേവനം നല്‍കുന്നുണ്ട്. അടുത്ത വര്‍ഷം തുടക്കത്തോടെ എല്ലാവര്‍ക്കും ലഭ്യമാകുമെന്നും റിപ്പോര്‍ട്ടുകളുണ്ട്. ദക്ഷിണ കൊറിയ, ജപ്പാന്‍, ചൈന, യൂറോപ്പിലെ ചില രാജ്യങ്ങള്‍ 2019ന്റെ തുടക്കത്തില്‍ 5ജി സേവനം നല്‍കി തുടങ്ങും. ഇന്ത്യയില്‍ 2019ന്റെ പകുതിയോടെ 5ജി സ്പെക്ട്രം ലേലം നടക്കുമെന്നാണ് കരുതുന്നത്. അങ്ങനെയെങ്കില്‍ 2020 തുടക്കത്തോടെ പൊതുജനങ്ങള്‍ക്ക് 5ജി സേവനം ലഭിക്കുമെന്ന് കരുതാം.

FEATURED

പ്രളയത്തിന് മുമ്പും ശേഷവും; അതീജീവന പോരാട്ടത്തിലൂടെ കരകയറുന്ന കുറങ്കോട്ട ദ്വീപ്
FEATURED STORIES

പ്രളയത്തിന് മുമ്പും ശേഷവും; അതീജീവന പോരാട്ടത്തിലൂടെ കരകയറുന്ന കുറങ്കോട്ട ദ്വീപ്

16 Nov, 2018
ശബരിമല സ്ത്രീപ്രവേശനം; സുപ്രീം കോടതി വിധി, സംക്ഷിപ്ത രൂപം 
Special Story

ശബരിമല സ്ത്രീപ്രവേശനം; സുപ്രീം കോടതി വിധി, സംക്ഷിപ്ത രൂപം 

10 Nov, 2018
ഹരണ്‍ പാണ്ഡ്യെയെ കൊലപ്പെടുത്തിയതാര്? മോഡിക്കും അമിത് ഷായ്ക്കും തലവേദന സൃഷ്ടിച്ച് കേസ് വീണ്ടും സജീവമാകുമ്പോള്‍  
Special Story

ഹരണ്‍ പാണ്ഡ്യെയെ കൊലപ്പെടുത്തിയതാര്? മോഡിക്കും അമിത് ഷായ്ക്കും തലവേദന സൃഷ്ടിച്ച് കേസ് വീണ്ടും സജീവമാകുമ്പോള്‍  

8 Nov, 2018
‘സജീവ രാഷ്ട്രീയത്തില്‍ ഇടപെടില്ല’ പ്രതിമ അനാച്ഛാദനം ചെയ്യുമ്പോള്‍ സര്‍ദാര്‍ പട്ടേലിന് നല്‍കിയ ഉറപ്പുകള്‍ മറന്നുപോയ ആര്‍ എസ് എസ്സും മോഡിയും   
Special Story

‘സജീവ രാഷ്ട്രീയത്തില്‍ ഇടപെടില്ല’ പ്രതിമ അനാച്ഛാദനം ചെയ്യുമ്പോള്‍ സര്‍ദാര്‍ പട്ടേലിന് നല്‍കിയ ഉറപ്പുകള്‍ മറന്നുപോയ ആര്‍ എസ് എസ്സും മോഡിയും   

31 Oct, 2018
നാഗേശ്വര റാവു:  ആര്‍എസ്എസിന്റെ ഇഷ്ടക്കാരന്‍;  വര്‍ഗീയ പ്രസംഗത്തിന് നടപടി നേരിട്ടയാള്‍;  സിബിഐയുടെ താല്‍കാലിക ഡയറക്ടറെ കുറിച്ച് അറിയേണ്ടതെല്ലാം 
Special Story

നാഗേശ്വര റാവു: ആര്‍എസ്എസിന്റെ ഇഷ്ടക്കാരന്‍; വര്‍ഗീയ പ്രസംഗത്തിന് നടപടി നേരിട്ടയാള്‍; സിബിഐയുടെ താല്‍കാലിക ഡയറക്ടറെ കുറിച്ച് അറിയേണ്ടതെല്ലാം 

28 Oct, 2018
 നെഹ്‌റുവിന്റെ ആരാധകന്‍, രാജീവിന്റെ ആശ്രിതന്‍, മോഡിയുടെ വിനീതന്‍ മീ ടുവില്‍ ഒതുങ്ങിയ അക്ബറിന്റെ പല പല ജീവിതങ്ങള്‍
Special Story

നെഹ്‌റുവിന്റെ ആരാധകന്‍, രാജീവിന്റെ ആശ്രിതന്‍, മോഡിയുടെ വിനീതന്‍ മീ ടുവില്‍ ഒതുങ്ങിയ അക്ബറിന്റെ പല പല ജീവിതങ്ങള്‍

14 Oct, 2018