GADGET

സാവനും ജിയോ മ്യൂസിക്കും കൈകോര്‍ത്തു; ജിയോസാവന്‍ പ്രോ ജിയോ ഉപഭോക്താക്കള്‍ക്ക് 90 ദിവസം സൗജന്യം! 

ഒന്നിക്കലിന്റെ ഭാഗമായി ജിയോ ഉപഭോക്താക്കള്‍ക്ക് 90 ദിവസം ജിയോ-സാവന്‍ പ്രോ സൗജന്യ ട്രയല്‍ ആസ്വദിക്കാം. മാര്‍ച്ച് മാസത്തില്‍ തന്നെ ഇരു കമ്പനികളും തമ്മില്‍ കൈകോര്‍ക്കുന്നുവെന്ന രീതിയില്‍ വാര്‍ത്തകള്‍ വന്നിരുന്നു.

ജിയോ മ്യൂസിക്കും ഓണ്‍ലൈന്‍ മ്യൂസിക്ക് രംഗത്തെ മുന്‍നിര കമ്പനിയായ സാവനും കൈകോര്‍ത്തു. അമേരിക്കയാണ് ആസ്ഥാനമെങ്കിലും ഇന്ത്യന്‍ വേരുകളുള്ള കമ്പനിയാണ് സാവന്‍. ഇന്ത്യയില്‍ വളരെ പെട്ടെന്ന് ജനപ്രീതിയാര്‍ജിക്കാന്‍ സാവന് സാധിച്ചു. കോടിക്കണക്കിന് ഗാനങ്ങളുടെ ഉടമസ്ഥാവകാശം ഈ കമ്പനി സ്വന്തമാക്കിയിട്ടുണ്ട്. “ഫ്രീമിയം” (Freemium) എന്ന ബിസിനസ് മോഡലാണ് കമ്പനി പിന്തുടരുന്നത്. അടിസ്ഥാന സേവനങ്ങള്‍ സൗജന്യമായി നല്‍കുകയും പ്രീമിയം സേവനങ്ങള്‍ക്ക് പണം കൈപ്പറ്റുകയും ചെയ്യുന്നതിനെയാണ് 'ഫ്രീമിയം' എന്ന് വിളിക്കുന്നത്.

മാര്‍ച്ച് മാസത്തില്‍ തന്നെ ഇരു കമ്പനികളും തമ്മില്‍ കൈകോര്‍ക്കുന്നുവെന്ന രീതിയില്‍ വാര്‍ത്തകള്‍ വന്നിരുന്നെങ്കിലും സ്ഥിരീകരണം നടത്തുന്നത് കഴിഞ്ഞ ദിവസമാണ്. ഇത്തരത്തിലൊരു സഖ്യത്തിലൂടെ ജിയോ-സാവന്‍ സംരംഭത്തെ ഇന്ത്യന്‍ സ്ട്രീമിംഗ് വിപണിയുടെ മുന്‍നിരയിലേക്ക് എത്തിക്കുമെന്ന് ഉറപ്പുണ്ടെന്ന് ആകാശ് അംബാനിയും നേരത്തെ വ്യക്തമാക്കിയിരുന്നു. എല്ലാ അപ്ലിക്കേഷന്‍ സ്റ്റോറുകളിലും പുതിയ സംയോജിത ജിയോസാവന്‍ മ്യൂസിക് ആപ്ലിക്കേഷന്‍ ലഭ്യമാകും. ആപ്പിള്‍ വേര്‍ഷന്‍ 6.1 ഉപയോഗിക്കുന്നവര്‍ക്ക് പുതിയ ലോഗോയില്‍ ആപ്പ് ലഭ്യമാണ്. ആന്‍ഡ്രോയിഡ് ഉപഭോക്താക്കള്‍ക്ക് 6.0.6 വേര്‍ഷനില്‍ ആപ്പ് ലഭ്യമാകും. എന്നാല്‍ ലോഗോയില്‍ മാറ്റങ്ങള്‍ വരുത്തിയിട്ടില്ലെന്ന് റിപ്പോര്‍ട്ടില്‍ പറയുന്നു.

ഒന്നിക്കലിന്റെ ഭാഗമായി ജിയോ ഉപഭോക്താക്കള്‍ക്ക് 90 ദിവസം ജിയോ-സാവന്‍ പ്രോ സൗജന്യ ട്രയല്‍ ആസ്വദിക്കാം. മാര്‍ച്ച് മാസത്തില്‍ തന്നെ ലയനം സംബന്ധിച്ച് ചര്‍ച്ചകള്‍ ആരംഭിച്ചിരുന്നു. ഈ സംയുക്ത സംരംഭത്തില്‍ 67 കോടി ഡോളര്‍ (4567 കോടി രൂപ) നിക്ഷേപമൂല്യമാണ് ജിയോ മ്യൂസിക്കിനുള്ളത്. ജിയോ മ്യൂസിക്കിന്റെ നിക്ഷേപ മൂല്യം 670 മില്യണ്‍ ഡോളറോളം വരും. പദ്ധതിയിലേക്ക് റിലയന്‍സ് പത്ത് കോടി ഡോളര്‍ നിക്ഷേപം നടത്തും.

സൗത്ത് ഏഷ്യന്‍ സംഗീത സംസ്‌കാരം ലോകമെമ്പാടും എത്തിക്കാന്‍ ഒരു മ്യൂസിക് പ്ലാറ്റ് ഫോം എന്നതായിരുന്നു പത്ത് വര്‍ഷം മുമ്പ് സാവന്‍ സംഗീത സര്‍വീസ് തുടങ്ങുമ്പോള്‍ ഞങ്ങളുടെ ലക്ഷ്യം. റിലയന്‍സുമായുള്ള കൂട്ടുകെട്ട് ലോകത്തെ ഒന്നാംകിട സംഗീത പ്ലാറ്റ്‌ഫോം യാഥാര്‍ഥ്യമാക്കാന്‍ സഹായിക്കും 
ഋഷി മല്‍ഹോത്ര, സാവന്‍ സിഇഒ 

സാവന്റെ സഹ സ്ഥാപകരായ ഋഷി മല്‍ഹോത്ര, പരം ദീപ് സിംഗ്, വിനോദ് ഭട്ട് എന്നിവര്‍ സാവന്റെ തലപ്പത്തു തന്നെ തുടരുമെന്നാണ് റിപ്പോര്‍ട്ട്. എന്നാല്‍ അതിനെക്കുറിച്ച് ഇരുകമ്പനികളുടെയും ഭാഗത്ത് നിന്ന് ഒരു ഔദ്യോഗിക സ്ഥിരീകരണം നടന്നിട്ടില്ല.

FEATURED

കര്‍താര്‍പൂര്‍ ഇടനാഴി മുതല്‍ കാശ്മീര്‍ വരെ, മോഡിയുടെയും ബിജെപിയുടെയും സമീപകാല മലക്കം മറിച്ചലുകള്‍ 
Special Story

കര്‍താര്‍പൂര്‍ ഇടനാഴി മുതല്‍ കാശ്മീര്‍ വരെ, മോഡിയുടെയും ബിജെപിയുടെയും സമീപകാല മലക്കം മറിച്ചലുകള്‍ 

28 Nov, 2018
പ്രളയത്തിന് മുമ്പും ശേഷവും; അതീജീവന പോരാട്ടത്തിലൂടെ കരകയറുന്ന കുറങ്കോട്ട ദ്വീപ്
FEATURED STORIES

പ്രളയത്തിന് മുമ്പും ശേഷവും; അതീജീവന പോരാട്ടത്തിലൂടെ കരകയറുന്ന കുറങ്കോട്ട ദ്വീപ്

16 Nov, 2018
ഹീബ, ഒന്നര വയസ്സ്:  കശ്മീരിലെ സൈന്യത്തിന്റെ പെല്ലറ്റ് ആക്രമണത്തിലെ പ്രായം കുറഞ്ഞ ഇര; മുറിവ് ഉണങ്ങിയാലും കാഴ്ച നഷ്ടമാകുമെന്ന് ആശങ്ക  
Special Story

ഹീബ, ഒന്നര വയസ്സ്: കശ്മീരിലെ സൈന്യത്തിന്റെ പെല്ലറ്റ് ആക്രമണത്തിലെ പ്രായം കുറഞ്ഞ ഇര; മുറിവ് ഉണങ്ങിയാലും കാഴ്ച നഷ്ടമാകുമെന്ന് ആശങ്ക  

26 Nov, 2018
‘നിങ്ങളുടെ അമ്മയും ആക്രമിക്കപ്പെട്ടിട്ടുണ്ട്’; സ്ത്രീ പീഡനത്തെയും വംശീയ അധിക്ഷേപത്തെയും കുറിച്ച് ബോക്‌സിംങ് ചാമ്പ്യന്‍ മേരി കോം മക്കള്‍ക്ക്‌ എഴുതിയ കത്ത്   
Special Story

‘നിങ്ങളുടെ അമ്മയും ആക്രമിക്കപ്പെട്ടിട്ടുണ്ട്’; സ്ത്രീ പീഡനത്തെയും വംശീയ അധിക്ഷേപത്തെയും കുറിച്ച് ബോക്‌സിംങ് ചാമ്പ്യന്‍ മേരി കോം മക്കള്‍ക്ക്‌ എഴുതിയ കത്ത്   

25 Nov, 2018
നൂറ് പശുക്കളെ നല്‍കി ‘ഡൊണേറ്റ് എ കൗ’; ഹര്‍ഷ തുടക്കമിട്ട ആശയം; പ്രളയം തകര്‍ത്ത വയനാടന്‍ ജീവിതത്തെ വീണ്ടെടുക്കുന്ന കൂട്ടായ്മ   
Special Story

നൂറ് പശുക്കളെ നല്‍കി ‘ഡൊണേറ്റ് എ കൗ’; ഹര്‍ഷ തുടക്കമിട്ട ആശയം; പ്രളയം തകര്‍ത്ത വയനാടന്‍ ജീവിതത്തെ വീണ്ടെടുക്കുന്ന കൂട്ടായ്മ   

23 Nov, 2018
ശബരിമല സ്ത്രീപ്രവേശനം; സുപ്രീം കോടതി വിധി, സംക്ഷിപ്ത രൂപം 
Special Story

ശബരിമല സ്ത്രീപ്രവേശനം; സുപ്രീം കോടതി വിധി, സംക്ഷിപ്ത രൂപം 

10 Nov, 2018