HOLLYWOOD

ഓര്‍മ പുതുക്കാന്‍ മൗഗ്ലി വീണ്ടുമെത്തുന്നു, ഒപ്പം ബഗീരയായി ക്രിസ്റ്റ്യന്‍ ബെയ്‌ലും  

കുട്ടിക്കാലത്തെ ചില ഓര്‍മകള്‍ നമ്മളെ വിടാതെ പിന്തുടരും. ഒരു മുത്തശ്ശിക്കഥ പോലെ നമ്മള്‍ കേട്ടിരുന്ന, വായിച്ച് പിന്നീട് ടെലിവിഷനില്‍ കണ്ട അത്തരമൊരു ഓര്‍മയാണ് ‘ജംഗിള്‍ ബുക്ക്’ എന്ന നോവലും അതിലെ കഥാപാത്രമായ മൗഗ്ലിയും. ദുരദര്‍ശനില്‍ നാം ആദ്യം കണ്ട മൗഗ്ലി പിന്നീട് പലതവണ സിനിമയായി നമ്മുടെ മുന്നിലെത്തിയിട്ടുണ്ട്. പഴയ തലമുറയ്ക്കും പുതു തലമുറയ്ക്കുമെല്ലാം ഒരുപോലെ ഇഷ്ടപ്പെടുന്ന ചിത്രത്തിന്റെ കഥാ പശ്ചാത്തലം തന്നെയാണ് ചിത്രം ഇത്രത്തോളം ആസ്വദിക്കാന്‍ കഴിയുന്ന ഒന്നാവാന്‍ കാരണം. ഇപ്പോള്‍ വീണ്ടുമൊരിക്കല്‍ കൂടി ഇതാ മൗഗ്ലി വെള്ളിത്തിരയിലെത്തുകയാണ്.

ആന്റി സെര്‍കി സംവിധാനം ചെയ്തിരിക്കുന്ന ചിത്രത്തിന് ‘മൗഗ്ലി ദ ലജന്റ് ഓഫ് ദ ജംഗിള്‍’ എന്നാണ് പേരിട്ടിരിക്കുന്നത്. ചിത്രത്തിന്റെ പുതിയ ട്രെയിലര്‍ പുറത്തിറങ്ങി. നെറ്റ്ഫ്ളിക്സ് നിര്‍മ്മിക്കുന്ന ചിത്രത്തില്‍ പ്രധാന കഥാപാത്രമാവുന്നത് 2017ല്‍ പുറത്തിറങ്ങിയ ജുമാന്‍ജിയില്‍ ശ്രദ്ധേയമായ കഥാപാത്രമഭിനയിച്ച രോഹന്‍ ചന്ദ് ആണ്. മൗഗ്ലിയുടെ കൂട്ടുകാരനായ ബഗീരയ്ക്ക് ശബ്ദം നല്‍കിയിരിക്കുന്നത് ഹോളിവുഡ് സൂപ്പര്‍താരം ക്രിസ്റ്റ്യന്‍ ബെയ്‌ലാണ്‌. ഷേര്‍ഖാന് ശബ്ദം നല്‍കിയത് ബനഡിക്റ്റ് കമ്പര്‍ബാച്ചും.

2016ല്‍ പുറത്തിറങ്ങിയ ജോണ്‍ ഫാവ്രുവിന്റെ ദ ജംഗിള്‍ ബുക്കിന്റെ കഥയേക്കാള്‍ വ്യത്യാസങ്ങളുള്‍പ്പെടുത്തിയാണ് ചിത്രം ഒരുക്കിയിരിക്കുന്നത്. മൗഗ്ലിയുടെ മനുഷ്യരുടെ ഇടയിലേക്കുള്ള യാത്രയും അവരോടൊപ്പമുള്ള ജീവിതവുമാണ് അതില്‍ പ്രധാനം. അതുകൊണ്ട് തന്നെ ചിത്രം ഓര്‍മ പുതുക്കുന്നവര്‍ക്ക് കൂടുതല്‍ ആസ്വാദ്യകരമാകുമെന്നാണ് അണിയറപ്രവര്‍ത്തകരുടെ വിലയിരുത്തല്‍.നവംബര്‍ 29 തിയേറ്ററുകളിലെത്തുന്ന ചിത്രം ഡിസംബര്‍ 7 മുതല്‍ നെറ്റ്ഫ്ളിക്സിലുമെത്തും.

കാട്ടിലകപ്പെട്ടുപോകുന്ന മൗഗ്ലിയെന്ന മനുഷ്യകുഞ്ഞിന്റെ കഥയാണ് ജംഗിള്‍ബുക്ക്. അവനെ സ്‌നേഹവും ഭക്ഷണവും നല്‍കി തീറ്റിപോറ്റുന്നതാകട്ടെ ചെന്നായ് കൂട്ടവും. കാടിന്റെ നിയമങ്ങള്‍ അവന്റെയും നിയമങ്ങളാണ്. ചെന്നായ് കുട്ടികള്‍ അവന്റെയും സഹോദരങ്ങളാണ്. റുഡ്യാര്‍ഡ് കിപ്ലിങ്ങിന്റെ പ്രശസ്തമായ ജംഗിള്‍ബുക്ക് എന്ന പുസ്തകമാണ് പിന്നീട് കാര്‍ട്ടൂണായും സിനിമയായുമെല്ലാം പ്രേക്ഷകര്‍ക്കു മുന്നിലെത്തിയത്.

FEATURED

പ്രളയത്തിന് മുമ്പും ശേഷവും; അതീജീവന പോരാട്ടത്തിലൂടെ കരകയറുന്ന കുറങ്കോട്ട ദ്വീപ്
FEATURED STORIES

പ്രളയത്തിന് മുമ്പും ശേഷവും; അതീജീവന പോരാട്ടത്തിലൂടെ കരകയറുന്ന കുറങ്കോട്ട ദ്വീപ്

16 Nov, 2018
ശബരിമല സ്ത്രീപ്രവേശനം; സുപ്രീം കോടതി വിധി, സംക്ഷിപ്ത രൂപം 
Special Story

ശബരിമല സ്ത്രീപ്രവേശനം; സുപ്രീം കോടതി വിധി, സംക്ഷിപ്ത രൂപം 

10 Nov, 2018
ഹരണ്‍ പാണ്ഡ്യെയെ കൊലപ്പെടുത്തിയതാര്? മോഡിക്കും അമിത് ഷായ്ക്കും തലവേദന സൃഷ്ടിച്ച് കേസ് വീണ്ടും സജീവമാകുമ്പോള്‍  
Special Story

ഹരണ്‍ പാണ്ഡ്യെയെ കൊലപ്പെടുത്തിയതാര്? മോഡിക്കും അമിത് ഷായ്ക്കും തലവേദന സൃഷ്ടിച്ച് കേസ് വീണ്ടും സജീവമാകുമ്പോള്‍  

8 Nov, 2018
‘സജീവ രാഷ്ട്രീയത്തില്‍ ഇടപെടില്ല’ പ്രതിമ അനാച്ഛാദനം ചെയ്യുമ്പോള്‍ സര്‍ദാര്‍ പട്ടേലിന് നല്‍കിയ ഉറപ്പുകള്‍ മറന്നുപോയ ആര്‍ എസ് എസ്സും മോഡിയും   
Special Story

‘സജീവ രാഷ്ട്രീയത്തില്‍ ഇടപെടില്ല’ പ്രതിമ അനാച്ഛാദനം ചെയ്യുമ്പോള്‍ സര്‍ദാര്‍ പട്ടേലിന് നല്‍കിയ ഉറപ്പുകള്‍ മറന്നുപോയ ആര്‍ എസ് എസ്സും മോഡിയും   

31 Oct, 2018
നാഗേശ്വര റാവു:  ആര്‍എസ്എസിന്റെ ഇഷ്ടക്കാരന്‍;  വര്‍ഗീയ പ്രസംഗത്തിന് നടപടി നേരിട്ടയാള്‍;  സിബിഐയുടെ താല്‍കാലിക ഡയറക്ടറെ കുറിച്ച് അറിയേണ്ടതെല്ലാം 
Special Story

നാഗേശ്വര റാവു: ആര്‍എസ്എസിന്റെ ഇഷ്ടക്കാരന്‍; വര്‍ഗീയ പ്രസംഗത്തിന് നടപടി നേരിട്ടയാള്‍; സിബിഐയുടെ താല്‍കാലിക ഡയറക്ടറെ കുറിച്ച് അറിയേണ്ടതെല്ലാം 

28 Oct, 2018
 നെഹ്‌റുവിന്റെ ആരാധകന്‍, രാജീവിന്റെ ആശ്രിതന്‍, മോഡിയുടെ വിനീതന്‍ മീ ടുവില്‍ ഒതുങ്ങിയ അക്ബറിന്റെ പല പല ജീവിതങ്ങള്‍
Special Story

നെഹ്‌റുവിന്റെ ആരാധകന്‍, രാജീവിന്റെ ആശ്രിതന്‍, മോഡിയുടെ വിനീതന്‍ മീ ടുവില്‍ ഒതുങ്ങിയ അക്ബറിന്റെ പല പല ജീവിതങ്ങള്‍

14 Oct, 2018