Keralam

ശബരിമലയില്‍ പൊലീസിന് വീഴ്ചയോ?; ഡ്യൂട്ടിയിലുണ്ടായിരുന്ന പൊലീസുകാര്‍ പിന്‍വലിഞ്ഞതായി ആരോപണം; ഡിജിപി ഐജിയോട് റിപ്പോര്‍ട്ട് തേടി  

ശബരിമല സുരക്ഷയില്‍ പൊലീസിന് ഗുരുതര വീഴ്ച സംഭവിച്ചതായി ഉന്നതതല വിലയിരുത്തല്‍. ഇന്നലെ ഡിജിപിയുടെ സാന്നിധ്യത്തില്‍ ചേര്‍ന്ന അനൗദ്യോഗിക യോഗത്തിലാണ് വീഴ്ച സംബന്ധിച്ച് വിലയിരുത്തലുണ്ടായത്. സംഭവിച്ച കാര്യങ്ങള്‍ അതേപടി ഉടന്‍ റിപ്പോര്‍ട്ട് ചെയ്യാന്‍ സന്നിധാനത്തിന്റെ ചുമതലയുണ്ടായിരുന്ന തൃശൂര്‍ റേഞ്ച് ഐജി എംആര്‍ അജിത്കുമാറിനോട് പൊലീസ് മേധാവി ലോക്നാഥ് ബെഹ്റ നിര്‍ദേശിച്ചതായി മലയാള മനോരമ റിപ്പോര്‍ട്ട് ചെയ്യുന്നു.

ചിത്തിര ആട്ടത്തിരുനാളിന് മുന്നോടിയായി പൊലീസ് വന്‍സുരക്ഷ ഒരുക്കങ്ങള്‍ നടത്തിയെങ്കിലും ചൊവ്വാഴ്ച രാവിലെയോടെ സന്നിധാനത്തെ നിയന്ത്രണം പൂര്‍ണമായി നഷ്ടപ്പെട്ടു. ചെറുസംഘങ്ങളായി ഒത്തുകൂടിയ പ്രതിഷേധക്കാരെ തിരിച്ചയയ്ക്കാന്‍ കഴിഞ്ഞില്ല.

നട തുറന്ന തിങ്കളാഴ്ചയും പിറ്റേന്നുമായി ശബരിമലയില്‍ എത്തിയത് 7200 തീര്‍ത്ഥാടകരെന്നാണ് പൊലീസ് കണക്ക്. കമാന്‍ഡോകള്‍ അടക്കം സുരക്ഷയ്ക്ക് നിയോഗിക്കപ്പെട്ടത് 2800 പൊലീസുകാരും.സന്നിധാനത്ത് മാത്രം ഐജിയുടെ നേതൃത്വത്തില്‍ നാല് എസ്പിമാര്‍ അടക്കം അറുനൂറിലേറെ പൊലീസുകാരുണ്ടായിട്ടും സുരക്ഷാപാളിച്ച സംഭവിച്ചു.സന്നിധാനത്ത് ബലപ്രയോഗം ആഗ്രഹിച്ച് ചിലര്‍ എത്തിയതായി ഇന്റലിജന്‍സും റിപ്പോര്‍ട്ട് ചെയ്തു.

ആര്‍എസ്എസ് നേതാവ് വല്‍സന്‍ തില്ലങ്കേരി പൊലീസ് മൈക്ക് ഉപയോഗിക്കുന്നതും പതിനെട്ടാം പടിയില്‍ നിന്ന് പ്രതിഷേധക്കാരോട് സംസാരിക്കുന്നതും ചാനലുകളില്‍ കണ്ടപ്പോള്‍ തന്നെ ഐജി അജിത്തുമായി ഡിജിപി ഫോണില്‍ സംസാരിച്ചിരുന്നു.എസ്പിമാര്‍ക്ക് ചുമതല നല്‍കിയിരുന്നുവെന്നാണ് അദ്ദേഹത്തിന്റെ മറുപടി.

പതിനെട്ടാം പടിയില്‍ ഡ്യൂട്ടിയിലുണ്ടായിരുന്ന പൊലീസുകാരും അപ്രത്യക്ഷരായി. സന്നിധാനത്ത് ആദ്യമായി വിന്യസിച്ച 15 വനിതാ പൊലീസുകാരെയും കണ്ടില്ല. സന്നിധാനത്ത് കൂടുതല്‍ സമയം തങ്ങാന്‍ ആരെയും അനുവദിക്കേണ്ടെന്ന തീരുമാനവും അതോടെ പാളിയെന്നാണ് വിലയിരുത്തല്‍.

ഇന്നും നാളെയുമായി ചേരുന്ന ഉന്നതതല യോഗം മണ്ഡല-മകരവിളക്ക് കാലത്തെ സുരക്ഷാ ക്രമീകരണം ചര്‍ച്ച ചെയ്യുമെന്ന് ലോക്നാഥ് ബെഹ്റ പറഞ്ഞു. 16ന് തുടങ്ങുന്ന മണ്ഡല-മകരവിളക്ക് സീസണില്‍ സുരക്ഷാ ക്രമീകരണം അടിമുടി മാറ്റാനാണ് സാധ്യത.

FEATURED

പ്രളയത്തിന് മുമ്പും ശേഷവും; അതീജീവന പോരാട്ടത്തിലൂടെ കരകയറുന്ന കുറങ്കോട്ട ദ്വീപ്
FEATURED STORIES

പ്രളയത്തിന് മുമ്പും ശേഷവും; അതീജീവന പോരാട്ടത്തിലൂടെ കരകയറുന്ന കുറങ്കോട്ട ദ്വീപ്

16 Nov, 2018
ശബരിമല സ്ത്രീപ്രവേശനം; സുപ്രീം കോടതി വിധി, സംക്ഷിപ്ത രൂപം 
Special Story

ശബരിമല സ്ത്രീപ്രവേശനം; സുപ്രീം കോടതി വിധി, സംക്ഷിപ്ത രൂപം 

10 Nov, 2018
ഹരണ്‍ പാണ്ഡ്യെയെ കൊലപ്പെടുത്തിയതാര്? മോഡിക്കും അമിത് ഷായ്ക്കും തലവേദന സൃഷ്ടിച്ച് കേസ് വീണ്ടും സജീവമാകുമ്പോള്‍  
Special Story

ഹരണ്‍ പാണ്ഡ്യെയെ കൊലപ്പെടുത്തിയതാര്? മോഡിക്കും അമിത് ഷായ്ക്കും തലവേദന സൃഷ്ടിച്ച് കേസ് വീണ്ടും സജീവമാകുമ്പോള്‍  

8 Nov, 2018
‘സജീവ രാഷ്ട്രീയത്തില്‍ ഇടപെടില്ല’ പ്രതിമ അനാച്ഛാദനം ചെയ്യുമ്പോള്‍ സര്‍ദാര്‍ പട്ടേലിന് നല്‍കിയ ഉറപ്പുകള്‍ മറന്നുപോയ ആര്‍ എസ് എസ്സും മോഡിയും   
Special Story

‘സജീവ രാഷ്ട്രീയത്തില്‍ ഇടപെടില്ല’ പ്രതിമ അനാച്ഛാദനം ചെയ്യുമ്പോള്‍ സര്‍ദാര്‍ പട്ടേലിന് നല്‍കിയ ഉറപ്പുകള്‍ മറന്നുപോയ ആര്‍ എസ് എസ്സും മോഡിയും   

31 Oct, 2018
നാഗേശ്വര റാവു:  ആര്‍എസ്എസിന്റെ ഇഷ്ടക്കാരന്‍;  വര്‍ഗീയ പ്രസംഗത്തിന് നടപടി നേരിട്ടയാള്‍;  സിബിഐയുടെ താല്‍കാലിക ഡയറക്ടറെ കുറിച്ച് അറിയേണ്ടതെല്ലാം 
Special Story

നാഗേശ്വര റാവു: ആര്‍എസ്എസിന്റെ ഇഷ്ടക്കാരന്‍; വര്‍ഗീയ പ്രസംഗത്തിന് നടപടി നേരിട്ടയാള്‍; സിബിഐയുടെ താല്‍കാലിക ഡയറക്ടറെ കുറിച്ച് അറിയേണ്ടതെല്ലാം 

28 Oct, 2018
 നെഹ്‌റുവിന്റെ ആരാധകന്‍, രാജീവിന്റെ ആശ്രിതന്‍, മോഡിയുടെ വിനീതന്‍ മീ ടുവില്‍ ഒതുങ്ങിയ അക്ബറിന്റെ പല പല ജീവിതങ്ങള്‍
Special Story

നെഹ്‌റുവിന്റെ ആരാധകന്‍, രാജീവിന്റെ ആശ്രിതന്‍, മോഡിയുടെ വിനീതന്‍ മീ ടുവില്‍ ഒതുങ്ങിയ അക്ബറിന്റെ പല പല ജീവിതങ്ങള്‍

14 Oct, 2018