Keralam

‘തന്ത്രി സ്ഥാനത്ത് നിന്ന് ആര്‍ക്കും ഒഴിവാക്കാന്‍ പറ്റില്ല’; ആചാരം സംരക്ഷിക്കാന്‍ കഴിയാതെ വന്നാല്‍ താക്കോല്‍ കൈമാറി പടിയിറങ്ങുമെന്ന് കണ്ഠര് രാജീവര്

ശബരിമലയിലെ ആചാരം സംരക്ഷിക്കാന്‍ താന്‍ ബാധ്യസ്ഥനാണെന്നും അതിന് കഴിയാതെ വന്നാല്‍ താക്കോല്‍ കൈമാറി പടിയിറങ്ങുമെന്നും തന്ത്രി കണ്ഠര് രാജീവര്. തന്ത്രിസ്ഥാനം ഒഴിയാന്‍ കഴിയില്ല. ആര്‍ക്കെങ്കിലും ഒഴിവാക്കാനും പറ്റില്ലെന്നും അദ്ദേഹം മാതൃഭൂമി ദിനപത്രത്തിന് നല്‍കിയ അഭിമുഖത്തില്‍ പറയുന്നു. തന്ത്രിസ്ഥാനം വിടുന്ന എന്നതൊക്കെ ദുഷ്പ്രചാരണമാണ്.

താന്ത്രികാവകാശം മൂര്‍ത്തിയുടെ പിതാവ് എന്നനിലയില്‍ പ്രതിഷ്ഠയ്ക്കുശേഷം കിട്ടുന്നതാണ്. ദേവനെ ഒരു കുഞ്ഞായാണ് കാണുന്നത്. ദേവന്റെ കാര്യങ്ങള്‍ നടത്തുന്ന പിതൃസ്ഥാനം തന്ത്രിക്കും ലഭിക്കുന്നു. ഇതൊന്നും അറിയാതെയാണ് പല ചര്‍ച്ചകളും നടക്കുന്നതെന്നും അദ്ദേഹം വ്യക്തമാക്കുന്നു.

ശബരിമലയില്‍ യുവതീപ്രവേശമുണ്ടായാല്‍ ശുദ്ധിക്രിയകള്‍ നടത്തണമെന്ന നിലപാടില്‍ മാറ്റമില്ല. തന്ത്രി ക്ഷേത്രാചാരം സംരക്ഷിക്കാന്‍ ബാധ്യസ്ഥനാണ്. ആ ചുമതല നിറവേറ്റും. അതിന് കഴിയാതെവന്നാല്‍ താക്കോല്‍ കൈമാറി പടിയിറങ്ങുമെന്ന് പറഞ്ഞിരുന്നു. തന്ത്രിയുടെ വാക്കിന് സ്ഥാനമില്ലെങ്കില്‍ അവിടെ ആ സ്ഥാനം വഹിക്കുന്നതില്‍ കാര്യമില്ല.

അയ്യപ്പന്‍മാരെ അനാവശ്യമായി നിയന്ത്രിക്കേണ്ടതില്ല. വ്രതംനോറ്റ് വരുന്നവര്‍ക്ക് വിഷമമുണ്ടാകരുത്. സന്നിധാനത്ത് അവര്‍ തങ്ങിയാലേ നെയ്യഭിഷേകം നടത്താനാകൂ. അതിനുമുമ്പ് ഒഴിവാക്കാനും മറ്റും ശ്രമിക്കുന്നത് ശരിയല്ല.

ആചാരലംഘനമുണ്ടായാല്‍ നടയടച്ച് ശുദ്ധിക്രിയകള്‍ നടത്തും. അതേസമയം നട അടയ്ക്കുന്നത് സംബന്ധിച്ച് ആരോടും നിയമോപദേശം തേടിയിട്ടില്ല. ശ്രീധരന്‍പിളളയുമായി സംസാരം നടന്നിട്ടില്ലെന്ന് ദേവസ്വം ബോര്‍ഡിന് മറുപടിയും നല്‍കിയിട്ടുണ്ടെന്ന് തന്ത്രി പറഞ്ഞു.

ഇപ്പോഴത്തെ തര്‍ക്കങ്ങളിലും വിവാദങ്ങളിലും വിഷമമുണ്ടെന്നും ആരുമായും കലഹത്തിനില്ലെന്നും തന്ത്രി കണ്ഠര് രാജീവര് പറഞ്ഞു.സര്‍ക്കാര്‍, ദേവസ്വം ബോര്‍ഡ് എന്നിവരോട് ഒരു എതിരുമില്ല. താഴമണ്‍ കുടുംബത്തിന് ശത്രുക്കളില്ല. ആരോടും ശത്രുതയുമില്ല. ക്ഷേത്രാചാരം സംരക്ഷിക്കുക എന്ന ചുമതല മാത്രമാണ് നിറവേറ്റുന്നത്. അതിന് ബാധ്യത നിറവേറ്റും. സുപ്രീം കോടതിയില്‍ താനും ഹര്‍ജി കൊടുത്തിട്ടുണ്ടെന്നും അതില്‍ പ്രതീക്ഷ അര്‍പ്പിക്കുകയാണെന്നും അദ്ദേഹം വിശദമാക്കി.

FEATURED

പ്രളയത്തിന് മുമ്പും ശേഷവും; അതീജീവന പോരാട്ടത്തിലൂടെ കരകയറുന്ന കുറങ്കോട്ട ദ്വീപ്
FEATURED STORIES

പ്രളയത്തിന് മുമ്പും ശേഷവും; അതീജീവന പോരാട്ടത്തിലൂടെ കരകയറുന്ന കുറങ്കോട്ട ദ്വീപ്

16 Nov, 2018
ശബരിമല സ്ത്രീപ്രവേശനം; സുപ്രീം കോടതി വിധി, സംക്ഷിപ്ത രൂപം 
Special Story

ശബരിമല സ്ത്രീപ്രവേശനം; സുപ്രീം കോടതി വിധി, സംക്ഷിപ്ത രൂപം 

10 Nov, 2018
ഹരണ്‍ പാണ്ഡ്യെയെ കൊലപ്പെടുത്തിയതാര്? മോഡിക്കും അമിത് ഷായ്ക്കും തലവേദന സൃഷ്ടിച്ച് കേസ് വീണ്ടും സജീവമാകുമ്പോള്‍  
Special Story

ഹരണ്‍ പാണ്ഡ്യെയെ കൊലപ്പെടുത്തിയതാര്? മോഡിക്കും അമിത് ഷായ്ക്കും തലവേദന സൃഷ്ടിച്ച് കേസ് വീണ്ടും സജീവമാകുമ്പോള്‍  

8 Nov, 2018
‘സജീവ രാഷ്ട്രീയത്തില്‍ ഇടപെടില്ല’ പ്രതിമ അനാച്ഛാദനം ചെയ്യുമ്പോള്‍ സര്‍ദാര്‍ പട്ടേലിന് നല്‍കിയ ഉറപ്പുകള്‍ മറന്നുപോയ ആര്‍ എസ് എസ്സും മോഡിയും   
Special Story

‘സജീവ രാഷ്ട്രീയത്തില്‍ ഇടപെടില്ല’ പ്രതിമ അനാച്ഛാദനം ചെയ്യുമ്പോള്‍ സര്‍ദാര്‍ പട്ടേലിന് നല്‍കിയ ഉറപ്പുകള്‍ മറന്നുപോയ ആര്‍ എസ് എസ്സും മോഡിയും   

31 Oct, 2018
നാഗേശ്വര റാവു:  ആര്‍എസ്എസിന്റെ ഇഷ്ടക്കാരന്‍;  വര്‍ഗീയ പ്രസംഗത്തിന് നടപടി നേരിട്ടയാള്‍;  സിബിഐയുടെ താല്‍കാലിക ഡയറക്ടറെ കുറിച്ച് അറിയേണ്ടതെല്ലാം 
Special Story

നാഗേശ്വര റാവു: ആര്‍എസ്എസിന്റെ ഇഷ്ടക്കാരന്‍; വര്‍ഗീയ പ്രസംഗത്തിന് നടപടി നേരിട്ടയാള്‍; സിബിഐയുടെ താല്‍കാലിക ഡയറക്ടറെ കുറിച്ച് അറിയേണ്ടതെല്ലാം 

28 Oct, 2018
 നെഹ്‌റുവിന്റെ ആരാധകന്‍, രാജീവിന്റെ ആശ്രിതന്‍, മോഡിയുടെ വിനീതന്‍ മീ ടുവില്‍ ഒതുങ്ങിയ അക്ബറിന്റെ പല പല ജീവിതങ്ങള്‍
Special Story

നെഹ്‌റുവിന്റെ ആരാധകന്‍, രാജീവിന്റെ ആശ്രിതന്‍, മോഡിയുടെ വിനീതന്‍ മീ ടുവില്‍ ഒതുങ്ങിയ അക്ബറിന്റെ പല പല ജീവിതങ്ങള്‍

14 Oct, 2018