Keralam

ശബരിമല: ഹൈക്കോടതിയുടെ മേല്‍നോട്ട സമിതിയ്‌ക്കെതിരെ സുപ്രീം കോടതിയെ സമീപിക്കാനൊരുങ്ങി സര്‍ക്കാര്‍; കേസ് കൈകാര്യം ചെയ്തതില്‍ വീഴ്ചയുണ്ടായെന്ന് നിഗമനം

ശബരിമലയുടെ പൂര്‍ണ്ണ നിയന്ത്രണം മൂന്ന് അംഗ മേല്‍നോട്ട സമിതിയെ ഏല്‍പ്പിച്ച ഹൈക്കോടതി ഉത്തരവിനെതിരെ സുപ്രീം കോടതിയെ സമീപിക്കാനൊരുങ്ങി സര്‍ക്കാര്‍. ഹൈക്കോടതി നിര്‍ദേശം സര്‍ക്കാര്‍ കോടതിയില്‍ കേസ് കൈകാര്യം ചെയ്തതിലെ വീഴ്ച കൊണ്ടുണ്ടായതാണെന്ന വിലയിരുത്തലിലാണ് നടപടിയെന്ന് ‘ടൈംസ് ഓഫ് ഇന്ത്യ’ റിപ്പോര്‍ട്ട് ചെയ്യുന്നു.

സുപ്രീം കോടതിയെ സമീപിക്കാനായി മുതിര്‍ന്ന അഭിഭാഷകനെ ചുമതലപ്പെടുത്താനാണ് സര്‍ക്കാര്‍ തീരുമാനം. ഹര്‍ജി അടുത്ത ആഴ്ച നല്‍കുമെന്നാണ് റിപ്പോര്‍ട്ട്. കോടതിയില്‍ സര്‍ക്കാരിന്റെ ശബരിമലയിലെ പ്രവര്‍ത്തനങ്ങള്‍ ഏകോപിപിക്കാനുള്ള പരമാധികാരം ബോധ്യപ്പെടുത്തനായിരിക്കും സര്‍ക്കാര്‍ ശ്രമിക്കുക. സര്‍ക്കാരിന്റെയും കോടതിയുടെയും അധികാര വ്യത്യാസങ്ങളും സര്‍ക്കാര്‍ ഉന്നയിക്കും

ഹൈക്കോടതി സമിതിയെ ചുമതലയേല്‍പ്പിക്കാന്‍ കാരണം കോടതിയില്‍ സര്‍ക്കാരിന് കാര്യങ്ങള്‍ കൃത്യമായി ധരിപ്പിക്കാന്‍ കഴിയാതിരുന്നതുകൊണ്ടാണെന്ന്‌ വിലയിരുത്തുന്നു. നിരോധനാജ്ഞ പ്രഖ്യാപിച്ചതോടെ ശബരിമലയിലും പരിസരപ്രദശത്തും പൊലീസിന് എക്‌സിക്യൂട്ടീവ് മജിസ്‌ട്രേറ്റ് നല്‍കുന്ന ഉത്തരവുകള്‍ മാറ്റം വരുത്തുകയോ, കൂട്ടിച്ചേര്‍ക്കുകയോ വേണ്ട എന്നു വെയ്ക്കുകയോ ചെയ്യാമെന്ന അഡ്വക്കേറ്റ് ജനറലിന്റെ വാദം തിരിച്ചടിച്ചതായും കരുതുന്നു.

അത് പോലെ തന്നെ അരവണ അപ്പം വിതരണ കേന്ദ്രങ്ങള്‍ രാത്രി അടച്ചിടുന്നതിനെപ്പറ്റിയും ശബരിമലയില്‍ തീര്‍ത്ഥാടകര്‍ക്ക് വിരിവെയ്ക്കുന്നതിനായി ഒരുക്കിയ നിയന്ത്രണങ്ങളെപ്പറ്റിയും നോട്ടീസ് പുറത്തിറക്കിയതും പിന്നീട് പിന്‍വലിച്ചതും കോടതിയുടെ തീരുമാനത്തിന് കാരണമായതായി കണക്കാക്കുന്നു.

കഴിഞ്ഞ മാസം അവസാനമാണ് ശബരിമലയിലെ പ്രശ്‌നങ്ങള്‍ കണക്കിലെടുത്ത് ഈ മണ്ഡലകാലത്ത് ശബരിമലയുടെ പൂര്‍ണ്ണ നിയന്ത്രണം റിട്ടയേഡ് ജസ്റ്റിസുമാരായ പി ആര്‍ രാമന്‍, എസ് സിരിജഗന്‍, എഡിജിപി ഹേമചന്ദ്രന്‍ എന്നിവരടങ്ങിയ നിരീക്ഷകസമിതിയെ ഏല്‍പ്പിച്ച് ഹൈക്കോടതി ഉത്തരവിറക്കിയത്. ശബരിമലയിലെ പ്രശ്‌നങ്ങളില്‍ ഇടപെട്ട് ആവശ്യമായ തീരുമാനങ്ങള്‍ എടുക്കാനും വിശദമായ റിപ്പോര്‍ട്ട് ഇടവേളകളില്‍ സമര്‍പ്പിക്കാനും സമിതിയോട് ഹൈക്കോടതി നിര്‍ദേശിച്ചിട്ടുണ്ട്.

ഹൈക്കോടതി നിയോഗിച്ച നിരീക്ഷണ സമിതി ഇന്ന് ആദ്യയോഗം ചേരുന്നുണ്ട്. ശബരിമല സന്ദര്‍ശിക്കുന്നത് അടക്കം നിര്‍ണായക കാര്യങ്ങളില്‍ യോഗത്തില്‍ സമിതി അംഗങ്ങള്‍ തീരുമാനമെടുക്കും. നിരീക്ഷണ സമിതിയുടെ പ്രവര്‍ത്തനങ്ങള്‍ ശബരിമല സ്പെഷല്‍ കമ്മീഷണര്‍ ഏകോപിപ്പിക്കണമെന്ന് ഹൈക്കോടതി നിര്‍ദേശിച്ചിട്ടുണ്ട്.

FEATURED

കര്‍താര്‍പൂര്‍ ഇടനാഴി മുതല്‍ കാശ്മീര്‍ വരെ, മോഡിയുടെയും ബിജെപിയുടെയും സമീപകാല മലക്കം മറിച്ചലുകള്‍ 
Special Story

കര്‍താര്‍പൂര്‍ ഇടനാഴി മുതല്‍ കാശ്മീര്‍ വരെ, മോഡിയുടെയും ബിജെപിയുടെയും സമീപകാല മലക്കം മറിച്ചലുകള്‍ 

28 Nov, 2018
പ്രളയത്തിന് മുമ്പും ശേഷവും; അതീജീവന പോരാട്ടത്തിലൂടെ കരകയറുന്ന കുറങ്കോട്ട ദ്വീപ്
FEATURED STORIES

പ്രളയത്തിന് മുമ്പും ശേഷവും; അതീജീവന പോരാട്ടത്തിലൂടെ കരകയറുന്ന കുറങ്കോട്ട ദ്വീപ്

16 Nov, 2018
ഹീബ, ഒന്നര വയസ്സ്:  കശ്മീരിലെ സൈന്യത്തിന്റെ പെല്ലറ്റ് ആക്രമണത്തിലെ പ്രായം കുറഞ്ഞ ഇര; മുറിവ് ഉണങ്ങിയാലും കാഴ്ച നഷ്ടമാകുമെന്ന് ആശങ്ക  
Special Story

ഹീബ, ഒന്നര വയസ്സ്: കശ്മീരിലെ സൈന്യത്തിന്റെ പെല്ലറ്റ് ആക്രമണത്തിലെ പ്രായം കുറഞ്ഞ ഇര; മുറിവ് ഉണങ്ങിയാലും കാഴ്ച നഷ്ടമാകുമെന്ന് ആശങ്ക  

26 Nov, 2018
‘നിങ്ങളുടെ അമ്മയും ആക്രമിക്കപ്പെട്ടിട്ടുണ്ട്’; സ്ത്രീ പീഡനത്തെയും വംശീയ അധിക്ഷേപത്തെയും കുറിച്ച് ബോക്‌സിംങ് ചാമ്പ്യന്‍ മേരി കോം മക്കള്‍ക്ക്‌ എഴുതിയ കത്ത്   
Special Story

‘നിങ്ങളുടെ അമ്മയും ആക്രമിക്കപ്പെട്ടിട്ടുണ്ട്’; സ്ത്രീ പീഡനത്തെയും വംശീയ അധിക്ഷേപത്തെയും കുറിച്ച് ബോക്‌സിംങ് ചാമ്പ്യന്‍ മേരി കോം മക്കള്‍ക്ക്‌ എഴുതിയ കത്ത്   

25 Nov, 2018
നൂറ് പശുക്കളെ നല്‍കി ‘ഡൊണേറ്റ് എ കൗ’; ഹര്‍ഷ തുടക്കമിട്ട ആശയം; പ്രളയം തകര്‍ത്ത വയനാടന്‍ ജീവിതത്തെ വീണ്ടെടുക്കുന്ന കൂട്ടായ്മ   
Special Story

നൂറ് പശുക്കളെ നല്‍കി ‘ഡൊണേറ്റ് എ കൗ’; ഹര്‍ഷ തുടക്കമിട്ട ആശയം; പ്രളയം തകര്‍ത്ത വയനാടന്‍ ജീവിതത്തെ വീണ്ടെടുക്കുന്ന കൂട്ടായ്മ   

23 Nov, 2018
ശബരിമല സ്ത്രീപ്രവേശനം; സുപ്രീം കോടതി വിധി, സംക്ഷിപ്ത രൂപം 
Special Story

ശബരിമല സ്ത്രീപ്രവേശനം; സുപ്രീം കോടതി വിധി, സംക്ഷിപ്ത രൂപം 

10 Nov, 2018