Keralam

ആരംഭത്തില്‍തന്നെ വനിതാ മതിലില്‍ വിള്ളല്‍; യുവതി പ്രവേശനമാണ് ഉദ്ദേശ്യമെങ്കില്‍ പിന്മാറുമെന്ന് സിപി സുഗതന്‍

കേരളത്തിന്റെ നവോത്ഥാന മുന്നേറ്റം ലക്ഷ്യംവച്ച് വനിതാമതില്‍ ഒരുക്കാനുള്ള പരിപാടിയില്‍ തുടക്കത്തില്‍തന്നെ വിള്ളലെന്ന് സൂചന. വനിതാ മതിലിന് യുവതി പ്രവേശനത്തെ അനുകൂലിക്കാനാണ് സര്‍ക്കാര്‍ നിലപാടെങ്കില്‍ സംഘാടക സമിതിയില്‍നിന്ന് പിന്മാറുമെന്ന് സമിതി ജോയിന്റ് കണ്‍വീനറും ഹിന്ദു പാര്‍ലമെന്റ് പ്രതിനിധിയുമായ സിപി സുഗതന്‍ പറഞ്ഞു.

വനിതാമതില്‍ യുവതീ പ്രവേശവുമായി ബന്ധപ്പെട്ടല്ലെന്നാണ് കരുതുന്നത്. യുവതീപ്രവേശത്തെ അനുകൂലിക്കുന്നില്ല. യുവതി പ്രവേശനത്തെ അനുകൂലിക്കണമെന്നാണ് സര്‍ക്കാര്‍ നിലപാടെങ്കില്‍ സംഘാടക സമിതിയില്‍നിന്ന് പിന്മാറുമെന്നും സുഗതന്‍ പറഞ്ഞു.

സുപ്രീംകോടതിയില്‍ അന്തിമ തീരുമാനമാകുന്നതുവരെ യുവതീപ്രവേശനം പാടില്ലെന്നാണ് നിലപാടെന്നും മീറ്റിങില്‍ അതില്‍ ഉറച്ചുനില്‍ക്കുകയാണ് ചെയ്തതെന്നും മുഖ്യമന്ത്രി വിളിച്ചുചേര്‍ത്ത യോഗത്തിന് ശേഷം സുഗതന്‍ ഫേസബുക്ക് കുറിപ്പില്‍ വ്യക്തമാക്കി.

തുടക്കത്തില്‍ ശബരിമല യുവതി പ്രവേശത്തെ എതിര്‍ക്കുകയും തുലാമാസ പൂജ സമയത്ത് നിലയ്ക്കലിലും പമ്പയിലും മാധ്യമങ്ങളെ ആക്രമിച്ച സമരത്തിലടക്കം പങ്കെടുത്തയാളുമാണ് സിപി സുഗതന്‍. ഹാദിയ വിഷയത്തിലടക്കം വര്‍ഗീയ നിലപാട് സ്വീകരിച്ച സുഗതനെ സംഘാടക സമിതിയില്‍ ഉള്‍പ്പെടുത്തിയതില്‍ കടുത്ത വിമര്‍ശനമാണ് ഉയരുന്നത്.

ഹാദിയയുടെ മതം മാറ്റം ചര്‍ച്ചയായ സമയത്ത് ഹാദിയയുടെ പിതാവിന്റെ സ്ഥാനത്ത് താനായിരുന്നെങ്കില്‍ അവളുടെ തട്ടം വലിച്ചൂരി ഉടലും തലയും രണ്ടാക്കി ജയിലില്‍ പോകുമായിരുന്നെന്നും ഇവിടെ ഭരണഘടനയുടെ നീതിയല്ല ധര്‍മ്മ ശാസ്ത്രങ്ങളാണ് നോക്കേണ്ടതെന്നുമാണ് സുഗതന്‍ പറഞ്ഞിരുന്നത്. മതംമാറിയ ഹാദിയയെ കൊല്ലാന്‍ പിതാവിന് അവകാശമുണ്ടെന്നും സുഗതന്‍ പറഞ്ഞിരുന്നു. സ്വന്തം വീടിന് തീയിട്ട് വാടകവീട് തേടിയ ഭ്രാന്തിയാണ് അഖിലയെന്നും മനോരോഗിയായ അവളെ മതഭ്രാന്തന്മാര്‍ തെരുവില്‍ ഭോഗിക്കട്ടെ എന്നും ഫേസ്ബുക്ക് പോസ്റ്റില്‍ സുഗതന്‍ പറഞ്ഞിരുന്നു.

ഇത്തരത്തില്‍ സ്ത്രീ വിരുദ്ധവും വര്‍ഗീയതയും വെച്ച് പുലര്‍ത്തുന്ന ഒരാളെ വനിതാ മതിലിന്റെ ചുമതലക്കാരനാക്കിയതിനെതിരെയാണ് വിമര്‍ശനങ്ങള്‍ ഉയരുന്നത്.

കഴിഞ്ഞ ദിവസം മുഖ്യമന്ത്രി വിളിച്ച സാമൂഹ്യ സംഘടനകളുടെ യോഗത്തിലാണ് ജനുവരി ഒന്നിന് കേരളത്തിലെമ്പാടും വനിത മതില്‍ ഒരുക്കാന്‍ തീരുമാനിച്ചത്. 'കേരളം വീണ്ടും ഭ്രാന്താലയമാക്കരുത്, ഇരുണ്ട യുഗത്തിലേക്ക് തിരികെ പോകാനാകില്ല' എന്ന പ്രഖ്യാപനത്തോടെയാണ് പരിപാടി. വെള്ളാപ്പള്ളി ചെയര്‍മാനായും പുന്നല ശ്രീകുമാര്‍ കണ്‍വീനറായുമാണ് സംഘാടക സമിതി.

സര്‍ക്കാരിന്റെ വനിതാ മതില്‍ പരിപാടിക്കെതിരെ പ്രതിപക്ഷവും രംഗത്തെത്തിയിട്ടുണ്ട്. വനിതാമതില്‍ പഞ്ചസാരയില്‍ പൊതിഞ്ഞ പാഷാണമാണ് എന്നാണ് പ്രതിപക്ഷനേതാവ് രമേശ് ചെന്നിത്തല പ്രതികരിച്ചത്. സിപി സുഗതനെ സംഘാടക സമിതിയില്‍ ഉള്‍പ്പെടുത്തിയതിനെ വിടി ബല്‍റാം എംഎല്‍എയും വിമര്‍ശിച്ചിരുന്നു.

FEATURED

കര്‍താര്‍പൂര്‍ ഇടനാഴി മുതല്‍ കാശ്മീര്‍ വരെ, മോഡിയുടെയും ബിജെപിയുടെയും സമീപകാല മലക്കം മറിച്ചലുകള്‍ 
Special Story

കര്‍താര്‍പൂര്‍ ഇടനാഴി മുതല്‍ കാശ്മീര്‍ വരെ, മോഡിയുടെയും ബിജെപിയുടെയും സമീപകാല മലക്കം മറിച്ചലുകള്‍ 

28 Nov, 2018
പ്രളയത്തിന് മുമ്പും ശേഷവും; അതീജീവന പോരാട്ടത്തിലൂടെ കരകയറുന്ന കുറങ്കോട്ട ദ്വീപ്
FEATURED STORIES

പ്രളയത്തിന് മുമ്പും ശേഷവും; അതീജീവന പോരാട്ടത്തിലൂടെ കരകയറുന്ന കുറങ്കോട്ട ദ്വീപ്

16 Nov, 2018
ഹീബ, ഒന്നര വയസ്സ്:  കശ്മീരിലെ സൈന്യത്തിന്റെ പെല്ലറ്റ് ആക്രമണത്തിലെ പ്രായം കുറഞ്ഞ ഇര; മുറിവ് ഉണങ്ങിയാലും കാഴ്ച നഷ്ടമാകുമെന്ന് ആശങ്ക  
Special Story

ഹീബ, ഒന്നര വയസ്സ്: കശ്മീരിലെ സൈന്യത്തിന്റെ പെല്ലറ്റ് ആക്രമണത്തിലെ പ്രായം കുറഞ്ഞ ഇര; മുറിവ് ഉണങ്ങിയാലും കാഴ്ച നഷ്ടമാകുമെന്ന് ആശങ്ക  

26 Nov, 2018
‘നിങ്ങളുടെ അമ്മയും ആക്രമിക്കപ്പെട്ടിട്ടുണ്ട്’; സ്ത്രീ പീഡനത്തെയും വംശീയ അധിക്ഷേപത്തെയും കുറിച്ച് ബോക്‌സിംങ് ചാമ്പ്യന്‍ മേരി കോം മക്കള്‍ക്ക്‌ എഴുതിയ കത്ത്   
Special Story

‘നിങ്ങളുടെ അമ്മയും ആക്രമിക്കപ്പെട്ടിട്ടുണ്ട്’; സ്ത്രീ പീഡനത്തെയും വംശീയ അധിക്ഷേപത്തെയും കുറിച്ച് ബോക്‌സിംങ് ചാമ്പ്യന്‍ മേരി കോം മക്കള്‍ക്ക്‌ എഴുതിയ കത്ത്   

25 Nov, 2018
നൂറ് പശുക്കളെ നല്‍കി ‘ഡൊണേറ്റ് എ കൗ’; ഹര്‍ഷ തുടക്കമിട്ട ആശയം; പ്രളയം തകര്‍ത്ത വയനാടന്‍ ജീവിതത്തെ വീണ്ടെടുക്കുന്ന കൂട്ടായ്മ   
Special Story

നൂറ് പശുക്കളെ നല്‍കി ‘ഡൊണേറ്റ് എ കൗ’; ഹര്‍ഷ തുടക്കമിട്ട ആശയം; പ്രളയം തകര്‍ത്ത വയനാടന്‍ ജീവിതത്തെ വീണ്ടെടുക്കുന്ന കൂട്ടായ്മ   

23 Nov, 2018
ശബരിമല സ്ത്രീപ്രവേശനം; സുപ്രീം കോടതി വിധി, സംക്ഷിപ്ത രൂപം 
Special Story

ശബരിമല സ്ത്രീപ്രവേശനം; സുപ്രീം കോടതി വിധി, സംക്ഷിപ്ത രൂപം 

10 Nov, 2018