Keralam

നിയമസഭ തടസ്സപ്പെടുത്തിയത് മുഖ്യമന്ത്രിയെന്ന് ചെന്നിത്തല; ‘സഭ നടത്തരുതെന്ന് സ്പീക്കര്‍ക്ക് കുറിപ്പെഴുതി നല്‍കി’

ഇന്നത്തെ നിയമസഭാ നടപടികളില്‍ സഹകരിക്കാനായിരുന്നു പ്രതിപക്ഷ തീരുമാനമെന്നും എന്നാല്‍ മുഖ്യമന്ത്രിയാണ് സഭ തടസ്സപ്പെടുത്തിയതെന്നും പ്രതിപക്ഷ നേതാവ് രമേശ് ചെന്നിത്തല. സഭയില്‍ എങ്ങനെ പെരുമാറണമെന്ന സറ്റഡി ക്ലാസ്സ് പ്രതിപക്ഷത്തിന് നല്‍കരുതെന്നും മുഖ്യമന്ത്രിയുടെ നിര്‍ദേശപ്രകാരമാണ് സ്പീക്കര്‍ സഭ നിര്‍ത്തിയതെന്ന് വിശ്വസിക്കുന്നതായും ചെന്നിത്തല പറഞ്ഞു.

ശബരിമലയിലെ 144 പിന്‍വലിക്കുക,തീര്‍ത്ഥാടകര്‍ക്കുള്ള സൗകര്യങ്ങള്‍ ഒരുക്കുക എന്നതായിരുന്നു ഞങ്ങളുടെ ആവശ്യം. ഇത് മുലമാണ് തീര്‍ത്ഥാടകരുടെ എണ്ണത്തില്‍ കുറവുണ്ടായിരിക്കുന്നത്. അതിനെതിരെയാണ് സത്യഗ്രഹസമരം ആരംഭിക്കുമെന്ന് അറിയിച്ചത്. എന്നാല്‍ മുഖ്യമന്ത്രി പ്രതിപക്ഷത്തെ ഖണ്ഡിക്കുകയല്ല മറിച്ച് ആരോപണമാണ് ഉന്നയിച്ചതെന്നും ചെന്നിത്തല പറഞ്ഞു.

അദ്ദേഹം പറഞ്ഞതിന് മറുപടി നല്‍കാന്‍ തനിക്കവസരം തരേണ്ടതായിരുന്നുവെന്നും എന്നാല്‍ സ്പീക്കര്‍ അതിനനുവദിച്ചില്ലെന്നും ചെന്നിത്തല കൂട്ടിച്ചേര്‍ത്തു.

മുഖ്യമന്ത്രിയില്‍ നിന്ന് സ്പീക്കര്‍ക്ക് ഒരു കുറിപ്പ് പോകുന്നത് കണ്ടു. അത് ഇന്ന് സഭാ നടപടികള്‍ നടത്തരുതെന്ന നിര്‍ദേശമാണെന്ന് ഞങ്ങള്‍ കരുതുന്നു. കെടി ജലീലിന്റെ വിഷയത്തില്‍ മുഖ്യമന്ത്രി ഇതുവരെ പ്രതികരിച്ചിട്ടില്ല. അതുകൊണ്ട് തന്നെ ആ വിഷയം സഭയില്‍ വരരുതെന്ന് നിര്‍ബന്ധമാണിന്ന് സഭ പിരിച്ചു വിടാന്‍ കാരണം. ഭരണകക്ഷി അംഗങ്ങള്‍ പുറത്തേക്കിറങ്ങി വരുന്ന സാഹചര്യമുണ്ടായിട്ടും സ്പീക്കര്‍ക്ക് സഭ നിയന്ത്രിക്കാനായില്ല.
രമേശ് ചെന്നിത്തല

ഇന്ന് സഭയില്‍ മന്ത്രി കെടി ജലീലിനെതിരായ ബന്ധു നിയമനമാണ് ചര്‍ച്ച ചെയ്യാനാണ് പ്രതിപക്ഷം നോട്ടീസ് നല്‍കിയിരുന്നത്.

ഇന്നത്തെ നിയമസഭാ സമ്മേളനം തുടങ്ങിയ ഉടനെയാണ് പ്രതിപക്ഷ നേതാവ് യുഡിഎഫ് എംഎല്‍എമാര്‍ സമരത്തിനിറങ്ങുന്ന കാര്യം അറിയിച്ചത്. എന്നാല്‍ പ്രതിപക്ഷത്തിന്റെ പുതിയ സമരമാറ്റം കുറച്ചു കൂടി നേരത്തെ വരുമെന്നാണ് പ്രതീക്ഷിച്ചിരുന്നതെന്ന് മുഖ്യമന്ത്രി പറഞ്ഞു. പ്രതിപക്ഷത്തിന്റെ ഒത്തുകളി എല്ലാവര്‍ക്കും മനസ്സിലാകുന്നുണ്ടെന്നും മുഖ്യമന്ത്രി അറിയിച്ചു.

രാഹുല്‍ ഗാന്ധി പറഞ്ഞ നിലപാടിനേക്കാള്‍ വലുതാണ് കേരളത്തിലെ കോണ്‍ഗ്രസുകാര്‍ക്ക് അമിത് ഷായുടെ നിലപാടിനോടെന്നും മുഖ്യമന്ത്രി പറഞ്ഞു. സമരം പ്രഖ്യാപിച്ച ഉടനെ മുഖ്യമന്ത്രി നടത്തിയ പ്രസ്താവന പ്രതിപക്ഷത്തെ ചൊടിപ്പിച്ചു. വത്സന്‍ തില്ലങ്കേരിക്കാണ് ആഭ്യന്തര വകുപ്പിന്റെ ചുമതലയെന്നും പ്രതിപക്ഷ നേതാവ് തിരിച്ചും മറുപടി നല്‍കി.

തുടര്‍ന്ന് വാദപ്രതിവാദങ്ങളുമായി പ്രതിപക്ഷ നേതാവും മുഖ്യമന്ത്രിയും മുന്നോട്ട് പോയപ്പോള്‍ അത് തുടരാനാവില്ലെന്നും ചോദ്യോത്തരവേള നടത്തണമെന്നും സ്പീക്കര്‍ ആവശ്യപ്പെട്ടു. എന്നാല്‍ പ്രതിപക്ഷ നേതാവിനെ സംസാരിക്കാനനുവദിച്ചില്ലെന്നറിയിച്ച് പ്രതിപക്ഷം സഭയുടെ നടുത്തളത്തിലിറങ്ങി. തുടര്‍ന്ന് ചോദ്യോത്തരവേള നിര്‍ത്തി വച്ച് സഭ ഇന്നത്തേക്ക് പിരിച്ചു വിടുകയായിരുന്നു.

FEATURED

കര്‍താര്‍പൂര്‍ ഇടനാഴി മുതല്‍ കാശ്മീര്‍ വരെ, മോഡിയുടെയും ബിജെപിയുടെയും സമീപകാല മലക്കം മറിച്ചലുകള്‍ 
Special Story

കര്‍താര്‍പൂര്‍ ഇടനാഴി മുതല്‍ കാശ്മീര്‍ വരെ, മോഡിയുടെയും ബിജെപിയുടെയും സമീപകാല മലക്കം മറിച്ചലുകള്‍ 

28 Nov, 2018
പ്രളയത്തിന് മുമ്പും ശേഷവും; അതീജീവന പോരാട്ടത്തിലൂടെ കരകയറുന്ന കുറങ്കോട്ട ദ്വീപ്
FEATURED STORIES

പ്രളയത്തിന് മുമ്പും ശേഷവും; അതീജീവന പോരാട്ടത്തിലൂടെ കരകയറുന്ന കുറങ്കോട്ട ദ്വീപ്

16 Nov, 2018
ഹീബ, ഒന്നര വയസ്സ്:  കശ്മീരിലെ സൈന്യത്തിന്റെ പെല്ലറ്റ് ആക്രമണത്തിലെ പ്രായം കുറഞ്ഞ ഇര; മുറിവ് ഉണങ്ങിയാലും കാഴ്ച നഷ്ടമാകുമെന്ന് ആശങ്ക  
Special Story

ഹീബ, ഒന്നര വയസ്സ്: കശ്മീരിലെ സൈന്യത്തിന്റെ പെല്ലറ്റ് ആക്രമണത്തിലെ പ്രായം കുറഞ്ഞ ഇര; മുറിവ് ഉണങ്ങിയാലും കാഴ്ച നഷ്ടമാകുമെന്ന് ആശങ്ക  

26 Nov, 2018
‘നിങ്ങളുടെ അമ്മയും ആക്രമിക്കപ്പെട്ടിട്ടുണ്ട്’; സ്ത്രീ പീഡനത്തെയും വംശീയ അധിക്ഷേപത്തെയും കുറിച്ച് ബോക്‌സിംങ് ചാമ്പ്യന്‍ മേരി കോം മക്കള്‍ക്ക്‌ എഴുതിയ കത്ത്   
Special Story

‘നിങ്ങളുടെ അമ്മയും ആക്രമിക്കപ്പെട്ടിട്ടുണ്ട്’; സ്ത്രീ പീഡനത്തെയും വംശീയ അധിക്ഷേപത്തെയും കുറിച്ച് ബോക്‌സിംങ് ചാമ്പ്യന്‍ മേരി കോം മക്കള്‍ക്ക്‌ എഴുതിയ കത്ത്   

25 Nov, 2018
നൂറ് പശുക്കളെ നല്‍കി ‘ഡൊണേറ്റ് എ കൗ’; ഹര്‍ഷ തുടക്കമിട്ട ആശയം; പ്രളയം തകര്‍ത്ത വയനാടന്‍ ജീവിതത്തെ വീണ്ടെടുക്കുന്ന കൂട്ടായ്മ   
Special Story

നൂറ് പശുക്കളെ നല്‍കി ‘ഡൊണേറ്റ് എ കൗ’; ഹര്‍ഷ തുടക്കമിട്ട ആശയം; പ്രളയം തകര്‍ത്ത വയനാടന്‍ ജീവിതത്തെ വീണ്ടെടുക്കുന്ന കൂട്ടായ്മ   

23 Nov, 2018
ശബരിമല സ്ത്രീപ്രവേശനം; സുപ്രീം കോടതി വിധി, സംക്ഷിപ്ത രൂപം 
Special Story

ശബരിമല സ്ത്രീപ്രവേശനം; സുപ്രീം കോടതി വിധി, സംക്ഷിപ്ത രൂപം 

10 Nov, 2018