Keralam

ബിജെപിക്ക് പിന്നാലെ സത്യഗ്രഹം പ്രഖ്യാപിച്ച് യുഡിഎഫും; നേരത്തെ പ്രതീക്ഷിച്ചതെന്ന് മുഖ്യമന്ത്രി; ‘ഒത്തുകളി എല്ലാവര്‍ക്കും മനസ്സിലാവുന്നുണ്ട്’  

ശബരിമല വിഷയത്തില്‍ ബിജെപിക്ക് പിന്നാലെ പ്രത്യക്ഷ സമരത്തിന് യുഡിഎഫും. എംഎല്‍എമാരായ വിഎസ് ശിവകുമാര്‍, എന്‍ ജയരാജന്‍, പാറക്കല്‍ അബ്ദുള്ള എന്നിവര്‍ നിയമസഭാ കവാടത്തില്‍ സത്യഗ്രഹമിരിക്കും. സഭയ്ക്കകത്തും പുറത്തും പ്രതിഷേധവുമായി മുന്നോട്ട് പോകാനാണ് പ്രതിപക്ഷ തീരുമാനമെന്ന് പ്രതിപക്ഷ നേതാവ് രമേശ് ചെന്നിത്തല നിയമസഭയില്‍ പറഞ്ഞു.

എന്നാല്‍ പ്രതിപക്ഷത്തിന്റെ പുതിയ സമരമാറ്റം കുറച്ചു കൂടി നേരത്തെ വരുമെന്നാണ് പ്രതീക്ഷിച്ചിരുന്നതെന്ന് മുഖ്യമന്ത്രി പറഞ്ഞു. പ്രതിപക്ഷത്തിന്റെ ഒത്തുകളി എല്ലാവര്‍ക്കും മനസ്സിലാകുന്നുണ്ടെന്നും മുഖ്യമന്ത്രി അറിയിച്ചു.

ശബരിമലയുമായി ബന്ധപ്പെട്ട് മുന്‍പേ നടന്നവര്‍ ശബരിമലയില്‍ നിന്നിറങ്ങിയ സാഹചര്യത്തില്‍ ഇവരും ഇറങ്ങുമെന്നാണ് കരുതിയത്. എന്നാല്‍ അതുണ്ടായില്ല. ഇപ്പോള്‍ അവര്‍ ഇവിടെ വന്നിരിക്കുന്ന സാഹചര്യത്തില്‍ ഇവരും ഇവരും സഭയുടെ കവാടത്തില്‍ ഇരിക്കാന്‍ പോകുന്നുവെന്നാണ് പറയുന്നത്.
മുഖ്യമന്ത്രി

എല്ലാ കാലത്തും എല്ലാവരെയും പറ്റിക്കാനിവില്ലെന്നും ശബരിമലയില്‍ നേരത്തെ ഉള്ളതിനേക്കാള്‍ കൂടുതല്‍ സൗകര്യങ്ങള്‍ ഒരുക്കിയിട്ടുണ്ടെന്നും മുഖ്യമന്ത്രി അറിയിച്ചു. അക്രമ സംഭവങ്ങള്‍ നടന്ന സാഹചര്യത്തിലാണ് 144 പ്രഖ്യാപിച്ചിരിക്കുന്നത്. അത് ഹൈക്കോടതി അംഗികരിച്ചെന്നും അദ്ദേഹം കൂട്ടിച്ചേര്‍ത്തു.

ഇന്നത്തെ നിയമസഭാ സമ്മേളനം തുടങ്ങിയ ഉടനെയാണ് പ്രതിപക്ഷ നേതാവ്് യുഡിഎഫ് എംഎല്‍എമാര്‍ സമരത്തിനിറങ്ങുന്ന കാര്യം അറിയിച്ചത്. നിയമസഭാ സമ്മേളനം ചേരുന്നതിന് മുമ്പായി ചേര്‍ന്ന യുഡിഎഫ് പാര്‍ലമെന്ററി യോഗത്തിന്റേതാണ് തീരുമാനം. നിയസഭാ നടപടികളുമായി സഹകരിക്കാനും പ്രതിപക്ഷം തീരുമാനമെടുത്തിരുന്നു. തുടര്‍ന്ന് മന്ത്രി കെടി ജലീലിന്റ ബന്ധുനിയമന വിവാദം ചര്‍ച്ച ചെയ്യാനായിരുന്നു പ്രതിപക്ഷം നോട്ടീസ് നല്‍കിയിരുന്നത്.

എന്നാല്‍ സമരം പ്രഖ്യാപിച്ച ഉടനെ മുഖ്യമന്ത്രി നടത്തിയ പ്രസ്താവന പ്രതിപക്ഷത്തെ ചൊടിപ്പിച്ചു.രാഹുല്‍ ഗാന്ധി പറഞ്ഞ നിലപാടിനേക്കാള്‍ വലുതാണ് കേരളത്തിലെ കോണ്‍ഗ്രസുകാര്‍ക്ക് അമിത് ഷായുടെ നിലപാടിനോടെന്നും മുഖ്യമന്ത്രി പറഞ്ഞു. വത്സന്‍ തില്ലങ്കേരിക്കാണ് ആഭ്യന്തര വകുപ്പിന്റെ ചുമതലയെന്നും പ്രതിപക്ഷ നേതാവ് തിരിച്ചും മറുപടി നല്‍കി.

തുടര്‍ന്ന് വാദപ്രതിവാദങ്ങളുമായി പ്രതിപക്ഷ നേതാവും മുഖ്യമന്ത്രിയും മുന്നോട്ട് പോയപ്പോള്‍ അത് തുടരാനാവില്ലെന്നും ചോദ്യോത്തരവേള നടത്തണമെന്നും സ്പീക്കര്‍ ആവശ്യപ്പെട്ടു. എന്നാല്‍ പ്രതിപക്ഷ നേതാവിനെ സംസാരിക്കാനനുവദിച്ചില്ലെന്നറിയിച്ച് പ്രതിപക്ഷം സഭയുടെ നടുത്തളത്തിലിറങ്ങി. തുടര്‍ന്ന് ചോദ്യോത്തരവേള നിര്‍ത്തി വച്ച് സഭ ഇന്നത്തേക്ക് പിരിഞ്ഞു.

FEATURED

 ഒറ്റ ക്ലിക്കില്‍ പൈനാപ്പിള്‍ ബോംബ്, പിന്നാലെ മേക്കിങ് വീഡിയോയും; സോഷ്യല്‍മീഡിയക്ക് ‘ക്ഷ’ പിടിച്ചു തിരുവനന്തപുരം സ്വദേശിയുടെ ചിത്രങ്ങള്‍ 
Special Story

ഒറ്റ ക്ലിക്കില്‍ പൈനാപ്പിള്‍ ബോംബ്, പിന്നാലെ മേക്കിങ് വീഡിയോയും; സോഷ്യല്‍മീഡിയക്ക് ‘ക്ഷ’ പിടിച്ചു തിരുവനന്തപുരം സ്വദേശിയുടെ ചിത്രങ്ങള്‍ 

26 Jan, 2019
പൗരാവകാശങ്ങള്‍ക്ക് വിലങ്ങിടുന്ന ഭരണാധികാരികള്‍; മോഡിയും റിപ്പബ്ലിക് ദിന മുഖ്യാതിഥി സിറില്‍ രാമഫോസയും തമ്മിലുളള സാമ്യങ്ങള്‍ 
Special Story

പൗരാവകാശങ്ങള്‍ക്ക് വിലങ്ങിടുന്ന ഭരണാധികാരികള്‍; മോഡിയും റിപ്പബ്ലിക് ദിന മുഖ്യാതിഥി സിറില്‍ രാമഫോസയും തമ്മിലുളള സാമ്യങ്ങള്‍ 

26 Jan, 2019
മറന്ന് കളയരുത് ഇവരെ; ഭരണഘടനാ നിർമ്മാണത്തിൽ പങ്കാളികളായ 15 സ്ത്രീകൾ
Special Story

മറന്ന് കളയരുത് ഇവരെ; ഭരണഘടനാ നിർമ്മാണത്തിൽ പങ്കാളികളായ 15 സ്ത്രീകൾ

26 Jan, 2019
സാമ്പത്തിക വളര്‍ച്ച മുതല്‍  ശബരിമല വരെ; പ്രധാനമന്ത്രി മോഡി കൊല്ലത്ത് പറഞ്ഞ വസ്തുതയ്ക്ക് നിരക്കാത്ത അഞ്ച്‌  കാര്യങ്ങള്‍ 
Politics

സാമ്പത്തിക വളര്‍ച്ച മുതല്‍ ശബരിമല വരെ; പ്രധാനമന്ത്രി മോഡി കൊല്ലത്ത് പറഞ്ഞ വസ്തുതയ്ക്ക് നിരക്കാത്ത അഞ്ച്‌ കാര്യങ്ങള്‍ 

15 Jan, 2019
2018ലെ പണംവാരിപ്പടങ്ങള്‍; ബോക്‌സ് ഓഫീസ് ടോപ് 10ല്‍ ഇവര്‍  
FILM NEWS

2018ലെ പണംവാരിപ്പടങ്ങള്‍; ബോക്‌സ് ഓഫീസ് ടോപ് 10ല്‍ ഇവര്‍  

31 Dec, 2018
ഫേസ്ബുക്കിനെയും സക്കര്‍ബര്‍ഗിനെയും വിടാതെ കഷ്ടകാലം! കുഴപ്പിച്ച വിവാദങ്ങളും സുരക്ഷാ വീഴ്ചകളും 
Special Story

ഫേസ്ബുക്കിനെയും സക്കര്‍ബര്‍ഗിനെയും വിടാതെ കഷ്ടകാലം! കുഴപ്പിച്ച വിവാദങ്ങളും സുരക്ഷാ വീഴ്ചകളും 

31 Dec, 2018