Keralam

‘ചികിത്സ ബാധ്യതയാകുന്നവര്‍ക്ക് സഹായം നല്‍കേണ്ടത് സര്‍ക്കാരല്ലേയെന്ന് കോടതി’; കടക്കെണിയിലാകുന്നവരെ കൈപിടിച്ചുയര്‍ത്താന്‍ സംവിധാനം വേണം

കുടുംബാങ്ങളുടെ ചികിത്സയ്ക്കായി വന്‍തുക ചെലവഴിക്കേണ്ടി വരുന്നതുമൂലം കടക്കെണിയിലാകുന്നവര്‍ക്ക് സഹായമേകാന്‍ സര്‍ക്കാരിന് ഭരണഘടനാപരമായ ബാധ്യതയുണ്ടെന്ന് ഹൈക്കോടതി. മാധ്യമങ്ങളിലൂടെ സഹായം തേടുന്നവരുടെ ദുരിതക്കാഴ്ചകള്‍ ഹൃദയഭേദകമാണെന്ന് വിലയിരുത്തിയ കോടതി ചികിത്സയ്ക്കും മറ്റും മാര്‍ഗമില്ലാത്തവരെ സഹായിക്കാന്‍ സര്‍ക്കാരിനു സംവിധാനങ്ങളുണ്ടോ എന്നറിയിക്കാന്‍ നിര്‍ദേശിച്ചു.

രണ്ടുകുട്ടികളുടെ ചികിത്സയ്ക്ക് വായ്പയെടുത്തിതിനെ തുടര്‍ന്ന് സര്‍ഫാസി നിയമപ്രകാരമുള്ള ജപ്തികാരണം തെരുവിലിറക്കപ്പെടുമെന്ന ആശങ്കയില്‍ കോടതിയെ സമീപിച്ച മലപ്പുറം കരുവാരക്കുണ്ട് സ്വദേശി അലവിയുടെ ഹര്‍ജിയിലാണ് കോടതി ശ്രദ്ധേയമായ നിരീക്ഷണം നടത്തിയത്. സാമൂഹിക ഉന്നമനത്തിനും മനുഷ്യാവകാശത്തിനും പൊതുഫണ്ടില്‍നിന്നു വന്‍തുക ചെലവിടുന്ന സര്‍ക്കാര്‍ ഇത്തരത്തില്‍ ദുരിതമനുഭവിക്കുന്നവര്‍ക്ക് ആശ്വാസമെത്തിക്കാന്‍ ഇടപെടാത്തത് അലോസരമുണ്ടാക്കുന്നതാണെന്നും ജസ്റ്റിസ് ദേവന്‍ രാമചന്ദ്രന്‍ പറഞ്ഞു.

ചികിത്സാസഹായത്തിന് നാട്ടുകാരുടെ കരുണ തേടിയുള്ള അപേക്ഷകള്‍ പത്രങ്ങളിലും ചാനലുകളിലും എന്നുമുണ്ട്. മറ്റൊരാശ്രയവുമില്ലാത്തതിനാലാണ് ഇവര്‍ നാട്ടുകാര്‍ക്കുമുന്നില്‍ സഹായത്തിന് കൈനീട്ടുന്നത്.നാട്ടുകാര്‍ സഹായം നല്‍കും. എന്നാല്‍, അതിന് ബാധ്യതപ്പെട്ട സര്‍ക്കാരല്ലേ സഹായിക്കേണ്ടത്? കുട്ടികളുടെയുള്‍പ്പെടെ ചികിത്സയ്ക്ക് വഴിയില്ലാത്തവരെ സഹായിക്കാന്‍ സര്‍ക്കാര്‍ സംവിധാനം മുന്നോട്ടുവരണം. അവര്‍ക്ക് ആത്മാഭിമാനത്തോടെ ജീവിക്കാന്‍ സര്‍ക്കാരിന്റെ സഹായം ആവശ്യമാണ്.

മലപ്പുറം ജില്ലാ സഹകരണബാങ്കിനെ എതിര്‍കക്ഷിയാക്കിയ ഹര്‍ജിയില്‍ ഹര്‍ജിക്കാരനു വേണ്ടി മാത്രമല്ല, സമാനസ്ഥിതിയിലുള്ള മറ്റുള്ളവരെയും കടക്കെണിയില്‍നിന്ന് കരകയറ്റാന്‍ സര്‍ക്കാരിന് എന്തുപദ്ധതിയാണുള്ളതെന്ന് രണ്ടാഴ്ചയ്ക്കകം റിപ്പോര്‍ട്ട് നല്‍കാന്‍ കോടതി സര്‍ക്കാരിനോട് നിര്‍ദേശിച്ചു. ഹര്‍ജിക്കാരന്റെ ഇപ്പോഴത്തെ അവസ്ഥയും കുട്ടികളുടെ ചികിത്സതുടരാന്‍ സാധിക്കുന്നുണ്ടോ എന്ന് അന്വേഷിക്കാന്‍ മലപ്പുറം കളക്ടറെ ചുമതലപ്പെടുത്തിയ കോടതി തുടര്‍ന്നൊരു ഉത്തരവു വരെ ബാങ്കിന്റെ നടപടികള്‍ മാറ്റിവയ്ക്കാനും നിര്‍ദേശിച്ചു.

FEATURED

കര്‍താര്‍പൂര്‍ ഇടനാഴി മുതല്‍ കാശ്മീര്‍ വരെ, മോഡിയുടെയും ബിജെപിയുടെയും സമീപകാല മലക്കം മറിച്ചലുകള്‍ 
Special Story

കര്‍താര്‍പൂര്‍ ഇടനാഴി മുതല്‍ കാശ്മീര്‍ വരെ, മോഡിയുടെയും ബിജെപിയുടെയും സമീപകാല മലക്കം മറിച്ചലുകള്‍ 

28 Nov, 2018
പ്രളയത്തിന് മുമ്പും ശേഷവും; അതീജീവന പോരാട്ടത്തിലൂടെ കരകയറുന്ന കുറങ്കോട്ട ദ്വീപ്
FEATURED STORIES

പ്രളയത്തിന് മുമ്പും ശേഷവും; അതീജീവന പോരാട്ടത്തിലൂടെ കരകയറുന്ന കുറങ്കോട്ട ദ്വീപ്

16 Nov, 2018
ഹീബ, ഒന്നര വയസ്സ്:  കശ്മീരിലെ സൈന്യത്തിന്റെ പെല്ലറ്റ് ആക്രമണത്തിലെ പ്രായം കുറഞ്ഞ ഇര; മുറിവ് ഉണങ്ങിയാലും കാഴ്ച നഷ്ടമാകുമെന്ന് ആശങ്ക  
Special Story

ഹീബ, ഒന്നര വയസ്സ്: കശ്മീരിലെ സൈന്യത്തിന്റെ പെല്ലറ്റ് ആക്രമണത്തിലെ പ്രായം കുറഞ്ഞ ഇര; മുറിവ് ഉണങ്ങിയാലും കാഴ്ച നഷ്ടമാകുമെന്ന് ആശങ്ക  

26 Nov, 2018
‘നിങ്ങളുടെ അമ്മയും ആക്രമിക്കപ്പെട്ടിട്ടുണ്ട്’; സ്ത്രീ പീഡനത്തെയും വംശീയ അധിക്ഷേപത്തെയും കുറിച്ച് ബോക്‌സിംങ് ചാമ്പ്യന്‍ മേരി കോം മക്കള്‍ക്ക്‌ എഴുതിയ കത്ത്   
Special Story

‘നിങ്ങളുടെ അമ്മയും ആക്രമിക്കപ്പെട്ടിട്ടുണ്ട്’; സ്ത്രീ പീഡനത്തെയും വംശീയ അധിക്ഷേപത്തെയും കുറിച്ച് ബോക്‌സിംങ് ചാമ്പ്യന്‍ മേരി കോം മക്കള്‍ക്ക്‌ എഴുതിയ കത്ത്   

25 Nov, 2018
നൂറ് പശുക്കളെ നല്‍കി ‘ഡൊണേറ്റ് എ കൗ’; ഹര്‍ഷ തുടക്കമിട്ട ആശയം; പ്രളയം തകര്‍ത്ത വയനാടന്‍ ജീവിതത്തെ വീണ്ടെടുക്കുന്ന കൂട്ടായ്മ   
Special Story

നൂറ് പശുക്കളെ നല്‍കി ‘ഡൊണേറ്റ് എ കൗ’; ഹര്‍ഷ തുടക്കമിട്ട ആശയം; പ്രളയം തകര്‍ത്ത വയനാടന്‍ ജീവിതത്തെ വീണ്ടെടുക്കുന്ന കൂട്ടായ്മ   

23 Nov, 2018
ശബരിമല സ്ത്രീപ്രവേശനം; സുപ്രീം കോടതി വിധി, സംക്ഷിപ്ത രൂപം 
Special Story

ശബരിമല സ്ത്രീപ്രവേശനം; സുപ്രീം കോടതി വിധി, സംക്ഷിപ്ത രൂപം 

10 Nov, 2018