Keralam

രാജഗോപാല്‍ സഭയില്‍ വീണ്ടും ‘കുടുങ്ങി’; ശബരിമലയില്‍ സ്ത്രീ പ്രവേശനത്തെ എതിര്‍ത്ത ബിജെപി നേതാവിനെ പഴയ ലേഖനം ഓര്‍മ്മിപ്പിച്ച് കടകം പള്ളി

ബിജെപി എംഎല്‍എ ഒ രാജഗോപാലിനെ സ്ത്രീപ്രവേശനത്തെ അനുകൂലിച്ച് എഴുതിയ പഴയ ലേഖനം ഓര്‍മിപ്പിച്ച് ദേവസ്വം മന്ത്രി കടകംപളളി സുരേന്ദ്രന്‍. നിയമസഭാ ചോദ്യോത്തരവേളയില്‍ സ്ത്രീപ്രവേശനത്തിനെതിരെയുളള എംഎല്‍എയുടെ ചോദ്യത്തിനാണ് പഴയ ലേഖനം വായിച്ച് മന്ത്രി മറുപടി നല്‍കിയത്.

ലിംഗ സമത്വത്തിന്റെ അടിസ്ഥാനത്തിലാണ് സുപ്രീം കോടതി ഉത്തരവെങ്കിലും ശബരിമലയിലെ ചില പ്രത്യേക സാഹചര്യങ്ങള്‍ കൂടി പരിഗണിക്കണമെന്ന പുനപരിശോധനാ ഹര്‍ജികള്‍ നിലനില്‍ക്കുന്ന സാഹചര്യത്തില്‍ അതില്‍ കൂടി തീരുമാനമായിട്ട് പോരെ ശബരിമലയിലെ സ്ത്രീപ്രവേശനമെന്നായിരുന്നു രാജഗോപാലിന്റെ ചോദ്യം.

ഇതിന് 1999 ല്‍ ഒ രാജഗോപാല്‍ മാതൃഭൂമി പത്രത്തില്‍ ശബരിമലയിലെ സ്ത്രീപ്രവേശനത്തെ അനുകൂലിച്ച് എഴുതിയ ലേഖനം ഉയര്‍ത്തികാണിച്ചായിരുന്നു ദേവസ്വം മന്ത്രിയുടെ മറുപടി. യുവതികളെ പ്രവേശിപ്പിക്കണമെന്ന് സര്‍ക്കാരിന് യാതൊരു വാശിയുമില്ലെന്നും സര്‍ക്കാരിന് അത്തരത്തില്‍ ഒരു വാശിയുണ്ടെങ്കില്‍ പതിനായിരകണക്കിന് യുവതികള്‍ ശബരിമലയില്‍ പ്രവേശിക്കുമെന്നും അത് തടയാന്‍ ആര്‍ക്കും സാധിക്കില്ലെന്നും കടകംപളളി സുരേന്ദ്രന്‍ പറഞ്ഞു.

സുപ്രീം കോടതി വിധി എന്തായാലും അത് നടപ്പാക്കുകയാണ് സര്‍ക്കാരിന്റെ ഉത്തരവാദിത്തം സ്ത്രീകള്‍ പ്രവേശിക്കണ്ട എന്ന ഹൈക്കോടതി ഉത്തരവാണ് ശരിയെന്ന് സുപ്രീംകോടതി പറഞ്ഞാല്‍ അതും നടപ്പാക്കുമെന്നും കടകംപളളി പറഞ്ഞു. പുനപരിശോധനാ ഹര്‍ജിയില്‍ സ്ത്രീപ്രവേശനം ശരിവെച്ചാല്‍ അത് അംഗീകരിച്ച് അക്രമ സമരത്തില്‍ നിന്നും പിന്‍മാറാന്‍ ബിജെപി തയ്യാറാകുമോ എന്നും കടകംപളളി ചോദിച്ചു.

അയ്യപ്പ ഭക്തന്‍മാരെ സംബന്ധിച്ചിടത്തോളം ജാതി, മതം, ദേശീയത ഇതൊന്നും ബാധകമല്ല. എല്ലാവര്‍ക്കും പോകാം എന്നാല്‍ എന്തുകൊണ്ടാണ് അയ്യപ്പ ഭക്തരായ വനിതകളെ അയ്യപ്പ സന്നിധിയില്‍ നിന്നും അകറ്റി നിര്‍ത്തുന്നത്, തിക്കും തിരക്കുമാണ് സ്ത്രീകളെ അകറ്റി നിര്‍ത്തുന്നതിന് കാരണമെങ്കില്‍ സ്ത്രീകള്‍ക്ക് പോകാന്‍ പ്രത്യേക സൗകര്യമൊരുക്കണമെന്നായിരുന്നു രാജഗോപാലിന്റെ ലേഖനം.

ശശികല വർഗീയത വ്യാപരിപ്പിക്കുന്നതിൽ മുന്നിൽ നിൽക്കുന്ന വനിതയാണ്. നമ്മള്‍ ഹിന്ദുകള്‍ പരഗതിയില്ലാതെ നടക്കുമ്പോള്‍ ദേവസ്വം ബോര്‍ഡിലെ 60 ശതമാനം ജീവനക്കാര്‍ ക്രൈസ്തവരാണ് എന്നൊക്കെ അവര്‍ മൈക്ക് വച്ച് പ്രസംഗിക്കുന്ന വീഡിയോ എന്‍റെ കൈവശമുണ്ട്. ഇന്ന് ഞാന്‍ പത്രത്തില്‍ വായിച്ചത് അവര്‍ എനിക്കെതിരെ ഒരു കോടി രൂപയുടെ മാനനഷ്ടക്കേസ് കൊടുക്കും എന്നാണ്. അവരുടെ വെല്ലുവിളി ഞാന്‍ സ്വീകരിക്കുകയാണ്. ശശികലയുടെ വര്‍ഗ്ഗീയവിഷ പ്രചരണത്തിനെതിരെ സര്‍ക്കാര്‍ കോടതിയെ സമീപിക്കുമെന്നും കടകംപളളി സുരേന്ദ്രന്‍ നിയമസഭയില്‍ പറഞ്ഞു.

FEATURED

 ഒറ്റ ക്ലിക്കില്‍ പൈനാപ്പിള്‍ ബോംബ്, പിന്നാലെ മേക്കിങ് വീഡിയോയും; സോഷ്യല്‍മീഡിയക്ക് ‘ക്ഷ’ പിടിച്ചു തിരുവനന്തപുരം സ്വദേശിയുടെ ചിത്രങ്ങള്‍ 
Special Story

ഒറ്റ ക്ലിക്കില്‍ പൈനാപ്പിള്‍ ബോംബ്, പിന്നാലെ മേക്കിങ് വീഡിയോയും; സോഷ്യല്‍മീഡിയക്ക് ‘ക്ഷ’ പിടിച്ചു തിരുവനന്തപുരം സ്വദേശിയുടെ ചിത്രങ്ങള്‍ 

26 Jan, 2019
പൗരാവകാശങ്ങള്‍ക്ക് വിലങ്ങിടുന്ന ഭരണാധികാരികള്‍; മോഡിയും റിപ്പബ്ലിക് ദിന മുഖ്യാതിഥി സിറില്‍ രാമഫോസയും തമ്മിലുളള സാമ്യങ്ങള്‍ 
Special Story

പൗരാവകാശങ്ങള്‍ക്ക് വിലങ്ങിടുന്ന ഭരണാധികാരികള്‍; മോഡിയും റിപ്പബ്ലിക് ദിന മുഖ്യാതിഥി സിറില്‍ രാമഫോസയും തമ്മിലുളള സാമ്യങ്ങള്‍ 

26 Jan, 2019
മറന്ന് കളയരുത് ഇവരെ; ഭരണഘടനാ നിർമ്മാണത്തിൽ പങ്കാളികളായ 15 സ്ത്രീകൾ
Special Story

മറന്ന് കളയരുത് ഇവരെ; ഭരണഘടനാ നിർമ്മാണത്തിൽ പങ്കാളികളായ 15 സ്ത്രീകൾ

26 Jan, 2019
സാമ്പത്തിക വളര്‍ച്ച മുതല്‍  ശബരിമല വരെ; പ്രധാനമന്ത്രി മോഡി കൊല്ലത്ത് പറഞ്ഞ വസ്തുതയ്ക്ക് നിരക്കാത്ത അഞ്ച്‌  കാര്യങ്ങള്‍ 
Politics

സാമ്പത്തിക വളര്‍ച്ച മുതല്‍ ശബരിമല വരെ; പ്രധാനമന്ത്രി മോഡി കൊല്ലത്ത് പറഞ്ഞ വസ്തുതയ്ക്ക് നിരക്കാത്ത അഞ്ച്‌ കാര്യങ്ങള്‍ 

15 Jan, 2019
2018ലെ പണംവാരിപ്പടങ്ങള്‍; ബോക്‌സ് ഓഫീസ് ടോപ് 10ല്‍ ഇവര്‍  
FILM NEWS

2018ലെ പണംവാരിപ്പടങ്ങള്‍; ബോക്‌സ് ഓഫീസ് ടോപ് 10ല്‍ ഇവര്‍  

31 Dec, 2018
ഫേസ്ബുക്കിനെയും സക്കര്‍ബര്‍ഗിനെയും വിടാതെ കഷ്ടകാലം! കുഴപ്പിച്ച വിവാദങ്ങളും സുരക്ഷാ വീഴ്ചകളും 
Special Story

ഫേസ്ബുക്കിനെയും സക്കര്‍ബര്‍ഗിനെയും വിടാതെ കഷ്ടകാലം! കുഴപ്പിച്ച വിവാദങ്ങളും സുരക്ഷാ വീഴ്ചകളും 

31 Dec, 2018