Keralam

ശബരിമല ദ്രാവിഡരുടെ ആരാധന കേന്ദ്രം എന്നതിന് തെളിവ്, 351 വര്‍ഷം പഴക്കമുള്ള രേഖ കണ്ടെത്തി, പന്തളം രാജമുദ്രയുളള ചെമ്പോലയില്‍ വൈദികമത പരാമര്‍ശമില്ല

ശബരിമല ദ്രാവിഡ ക്ഷേത്രമാണെന്നതിന് തെളിവ് നല്‍കുന്ന മുന്നൂറ്റമ്പത് വര്‍ഷം പഴക്കമുള്ള പന്തളം രാജഭരണകാലത്തെ ചരിത്രരേഖ കണ്ടെത്തി. വൈദികമതത്തിന്റെ ആചാരങ്ങളും അനുഷ്ടാനങ്ങളും ക്ഷേത്രത്തില്‍ ഉണ്ടായിരുന്നില്ലെന്നാണ് രേഖയില്‍ പറയുന്നത്.

ദ്രാവിഡ ആചാര അനുഷ്ടാനങ്ങളെ കുറിച്ച് കൃത്യമായി പരാമര്‍ശമുള്ള രേഖയില്‍ ബ്രാഹ്മണ ആചാരത്തെകുറിച്ചോ തന്ത്രിമാരെ കുറിച്ചോ പരാമര്‍ശമില്ല. ഡോ. മോണ്‍സണ്‍ മാവുങ്കലിന്റെ സ്വകാര്യശേഖരത്തിലാണ് 351 വര്‍ഷം പഴക്കമുള്ള രാജമുദ്ര പതിപ്പിച്ച ചെമ്പോല തിട്ടൂരമുള്ളതെന്ന് ദേശാഭിമാനി റിപ്പോര്‍ട്ട് ചെയ്യുന്നു.

ചവരിമല (കോലെഴുത്തില്‍) എന്നാണ് രേഖയില്‍ ശബരിമലയെ വിശേഷിപ്പിക്കുന്നത്. പന്തളം കോവിലകം അധികാരി മകരവിളക്കിനും മറ്റു ചടങ്ങുകള്‍ക്കുമായി ശബരിമല ക്ഷേത്രം അധികാരികള്‍ക്ക് പണം അനുവദിച്ചു നല്‍കുന്നതുമായി ബന്ധപ്പെട്ടതാണ് രേഖ. കൊല്ലവര്‍ഷം 843 ധനുമാസം ഞായറാഴ്ച ദിവസം(ക്രിസ്തുവര്‍ഷം 1668) എന്നാണ് ഇതില്‍ തീയതിയായി രേഖപ്പെടുത്തിയിരിക്കുന്നത്.

പണം അനുവദിക്കുന്ന രേഖയായതുകൊണ്ടു തന്നെ ക്ഷേത്രത്തില്‍ നടക്കുന്ന ആചാരങ്ങളെ കുറിച്ച് കൃത്യമായി പറയുന്നുണ്ട്. പുള്ളുവന്‍പാട്ട്, വേലന്‍പാട്ട് എന്നിവ ക്ഷേത്രത്തില്‍ നടന്നിരുന്നുവെന്നും സന്നിധാനത്ത് കാണിക്കയിടുന്നതിന് സമീപം കുടില്‍ കെട്ടിപാര്‍ത്തിരുന്നത് മുക്കം ചീരപ്പന്‍ ചിറയിലെ കുഞ്ഞന്‍പണിക്കരാണെന്നും ചെമ്പോലയില്‍ പറയുന്നു. ചെമ്പോല നല്‍കുന്ന വിവരങ്ങള്‍ കൃത്യവും വസ്തുനിഷ്ടവുമാണെന്ന് ചരിത്രകാരന്‍ ഡോ എം.ആര്‍ രാഘവവാര്യര്‍ പറഞ്ഞു.

ചെമ്പോല വ്യക്തമാക്കുന്ന കാലഘട്ടവും മധുരനായ്ക്കന്‍ പാണ്ടിനാട് ആക്രമിക്കുകയും രാജവംശം പന്തളത്തേക്ക് കുടിയേറിയ കാലഘട്ടവും തമ്മില്‍ പൊരുത്തപ്പെടുന്നുണ്ടെന്നും രാഘവവാര്യര്‍ വ്യക്തമാക്കി.

ക്ഷേത്രത്തില്‍ നടക്കുന്ന വിവിധ ദ്രാവിഡ ആചാരങ്ങള്‍ക്ക് ഒരോന്നിനും പ്രത്യേകം പണം അനുവദിക്കുന്നതായി രേഖ പറയുന്നു. മകരവിളക്കിനും അനുബന്ധ ചടങ്ങുകള്‍ക്കും 3001 അനന്തരാമന്‍ പണം അനുവദിക്കുന്നു, ഇത് കുഞ്ഞന്‍ പണിക്കര്‍ക്കും ബന്ധപ്പെട്ടവര്‍ക്കും നല്‍കണം, വേലന്‍പാട്ട്, പുള്ളുവന്‍പാട്ട് എന്നിവ നടത്തുന്നവര്‍ക്ക് പണം നല്‍കണം. തുടങ്ങിയ കാര്യങ്ങളും തിട്ടൂരത്തില്‍ നിര്‍ദേശിക്കുന്നു. വെടിവഴിപാട്, മാളികപ്പുറത്തമ്മ എന്നിവയുമായി ബന്ധപ്പെട്ട് രേഖയില്‍ പരാമര്‍ശമുണ്ട്.

തിരുവാഭരണം സൂക്ഷിക്കുന്നതിനും ശബരിമലയിലെ ആചാരങ്ങള്‍ നടത്തുവാനും കുഞ്ഞപ്പന്‍ പണിക്കര്‍ക്കാണ് രേഖയില്‍ അധികാരം. മേല്‍ നോട്ടത്തിന് കോവിലകത്തിന് അധികാരമുണ്ട്. അവര്‍ ഇരിക്കേണ്ട സ്ഥാനക്രമങ്ങള്‍ ചെയ്യേണ്ട കാര്യങ്ങള്‍ എന്നിവയെകുറിച്ചും തിട്ടുരത്തില്‍ കൃതിമായ നിര്‍ദേശം നല്‍കുന്നു.

ഉന്നിയില ദേശത്തെ ഉന്നിയില വീട്ടില്‍ നാരായണന്‍ തണ്ണീര്‍മുക്കം ദേശത്തെ വെങ്ങല വീട്ടില്‍ നാരായണ കുഞ്ഞന്‍ എന്നിവരാണ് തിട്ടൂരത്തിലെ സാക്ഷികള്‍. ഇവര്‍ ഈഴവ വിഭാഗത്തില്‍പ്പെടുന്നവരാണ്. ഇതില്‍ നിന്നെല്ലാം മനസിലാകുന്നത് ക്ഷേത്രം ദ്രാവിഡ പാരമ്പര്യത്തില്‍ നിലനിന്നതായിരുന്നുവെന്ന് രാഘവവാര്യര്‍ അഭിപ്രായപ്പെട്ടു. തിരുവനന്തപുരം സ്വദേശി ശ്രീധരമേനോനില്‍ നിന്നാണ് പ്രാചീനരേഖകള്‍ ശേഖരിക്കുന്ന ഡോ.മോണ്‍സണ് ചരിത്ര രേഖ കൈമാറി കിട്ടിയത്.

FEATURED

കര്‍താര്‍പൂര്‍ ഇടനാഴി മുതല്‍ കാശ്മീര്‍ വരെ, മോഡിയുടെയും ബിജെപിയുടെയും സമീപകാല മലക്കം മറിച്ചലുകള്‍ 
Special Story

കര്‍താര്‍പൂര്‍ ഇടനാഴി മുതല്‍ കാശ്മീര്‍ വരെ, മോഡിയുടെയും ബിജെപിയുടെയും സമീപകാല മലക്കം മറിച്ചലുകള്‍ 

28 Nov, 2018
പ്രളയത്തിന് മുമ്പും ശേഷവും; അതീജീവന പോരാട്ടത്തിലൂടെ കരകയറുന്ന കുറങ്കോട്ട ദ്വീപ്
FEATURED STORIES

പ്രളയത്തിന് മുമ്പും ശേഷവും; അതീജീവന പോരാട്ടത്തിലൂടെ കരകയറുന്ന കുറങ്കോട്ട ദ്വീപ്

16 Nov, 2018
ഹീബ, ഒന്നര വയസ്സ്:  കശ്മീരിലെ സൈന്യത്തിന്റെ പെല്ലറ്റ് ആക്രമണത്തിലെ പ്രായം കുറഞ്ഞ ഇര; മുറിവ് ഉണങ്ങിയാലും കാഴ്ച നഷ്ടമാകുമെന്ന് ആശങ്ക  
Special Story

ഹീബ, ഒന്നര വയസ്സ്: കശ്മീരിലെ സൈന്യത്തിന്റെ പെല്ലറ്റ് ആക്രമണത്തിലെ പ്രായം കുറഞ്ഞ ഇര; മുറിവ് ഉണങ്ങിയാലും കാഴ്ച നഷ്ടമാകുമെന്ന് ആശങ്ക  

26 Nov, 2018
‘നിങ്ങളുടെ അമ്മയും ആക്രമിക്കപ്പെട്ടിട്ടുണ്ട്’; സ്ത്രീ പീഡനത്തെയും വംശീയ അധിക്ഷേപത്തെയും കുറിച്ച് ബോക്‌സിംങ് ചാമ്പ്യന്‍ മേരി കോം മക്കള്‍ക്ക്‌ എഴുതിയ കത്ത്   
Special Story

‘നിങ്ങളുടെ അമ്മയും ആക്രമിക്കപ്പെട്ടിട്ടുണ്ട്’; സ്ത്രീ പീഡനത്തെയും വംശീയ അധിക്ഷേപത്തെയും കുറിച്ച് ബോക്‌സിംങ് ചാമ്പ്യന്‍ മേരി കോം മക്കള്‍ക്ക്‌ എഴുതിയ കത്ത്   

25 Nov, 2018
നൂറ് പശുക്കളെ നല്‍കി ‘ഡൊണേറ്റ് എ കൗ’; ഹര്‍ഷ തുടക്കമിട്ട ആശയം; പ്രളയം തകര്‍ത്ത വയനാടന്‍ ജീവിതത്തെ വീണ്ടെടുക്കുന്ന കൂട്ടായ്മ   
Special Story

നൂറ് പശുക്കളെ നല്‍കി ‘ഡൊണേറ്റ് എ കൗ’; ഹര്‍ഷ തുടക്കമിട്ട ആശയം; പ്രളയം തകര്‍ത്ത വയനാടന്‍ ജീവിതത്തെ വീണ്ടെടുക്കുന്ന കൂട്ടായ്മ   

23 Nov, 2018
ശബരിമല സ്ത്രീപ്രവേശനം; സുപ്രീം കോടതി വിധി, സംക്ഷിപ്ത രൂപം 
Special Story

ശബരിമല സ്ത്രീപ്രവേശനം; സുപ്രീം കോടതി വിധി, സംക്ഷിപ്ത രൂപം 

10 Nov, 2018