National

മോഡി മുഖ്യമന്ത്രിയായ കാലത്തെ 22 വ്യാജ ഏറ്റുമുട്ടല്‍ കൊലപാതകങ്ങള്‍: നടപടികള്‍ നീട്ടിക്കൊണ്ടു പോകാനാവില്ലെന്ന് സുപ്രീം കോടതി; റിപ്പോര്‍ട്ട് പുറത്തു വിടാത്തതിന്റെ കാരണം ഉടന്‍ അറിയിക്കണം

ഗുജറാത്തില്‍ നരേന്ദ്ര മോഡി മുഖ്യമന്ത്രിയായിരുന്ന കാലയളവിലുണ്ടായ 22 വ്യാജഏറ്റുമുട്ടല്‍ കൊലപാതകങ്ങളെക്കുറിച്ചുള്ള റിപ്പോര്‍ട്ട് പുറത്തുവിടാത്തതിനെതിരെ സുപ്രീംകോടതി. സുപ്രീംകോടതി തന്നെ നിയോഗിച്ച സമിതി നടത്തിയ അന്വേഷണറിപ്പോര്‍ട്ടിന്റെ പകര്‍പ്പ് ഹര്‍ജിക്കാര്‍ക്ക് കൈമാറാന്‍ കഴിയില്ലെങ്കില്‍, അതിനുള്ള കാരണം വ്യക്തമാക്കി സത്യവാങ്മൂലം സമര്‍പ്പിക്കാന്‍ കോടതി ഗുജറാത്ത് സര്‍ക്കാരിന് ഒരാഴ്ച സമയം നല്‍കി.

കേസില്‍ സ്വതന്ത്ര അന്വേഷണം ആവശ്യപ്പെട്ട് സമര്‍പ്പിച്ചിട്ടുള്ള പൊതുതാല്‍പ്പര്യഹര്‍ജികള്‍ വര്‍ഷങ്ങളായി മാറ്റി വയ്ക്കുകയാണെന്നും അതില്‍ ഉടന്‍ വിശദമായ വാദംകേള്‍ക്കുമെന്നും ചീഫ് ജസ്റ്റിസ് രഞ്ജന്‍ ഗോഗോയ് അധ്യക്ഷനായ ബഞ്ച് അറിയിച്ചു.

ഈ ഹര്‍ജികള്‍ പരിഗണിക്കുന്നത് ഒരോ തവണയും മാറ്റിവച്ച, വര്‍ഷങ്ങള്‍ പിന്നിട്ടിരിക്കുന്നു. ഇപ്പോള്‍ പരിഗണിച്ചില്ലെങ്കില്‍, പിന്നെ എപ്പോഴാണ് ഈ ഹര്‍ജികള്‍ പരിഗണിക്കുക?
ചീഫ് ജസ്റ്റിസ് രഞ്ജന്‍ ഗോഗോയ്

അന്തരിച്ച മുതിര്‍ന്ന മാധ്യമപ്രവര്‍ത്തകന്‍ ബി ജി വര്‍ഗീസും പ്രമുഖ ഗാനരചയിതാവും കവിയുമായ ജാവേദ്അക്തറുമാണ് ഏറ്റുമുട്ടല്‍ കൊലപാതകങ്ങളില്‍ സ്വതന്ത്രവും നീതിയുക്തവുമായ അന്വേഷണം ആവശ്യപ്പെട്ട് ഹര്‍ജി നല്‍കിയിരുന്നത്.

2012ല്‍ ഏറ്റുമുട്ടല്‍ കൊലപാതകങ്ങളെക്കുറിച്ച് അന്വേഷിക്കാന്‍ മുന്‍ ജഡ്ജി എച്ച് എസ് ബേദി അധ്യക്ഷനായി സുപ്രീംകോടതി നിയോഗിച്ച സമിതി റിപ്പോര്‍ട്ട് ഹര്‍ജിക്കാര്‍ക്ക് കൈമാറാന്‍ കഴിയില്ലെന്നാണ് ഗുജറാത്ത് സര്‍ക്കാരിന്റെ വാദം. ഈ വര്‍ഷമാദ്യം വിദഗ്ധസമിതി മുദ്രവച്ച കവറില്‍ റിപ്പോര്‍ട്ട് സമര്‍പ്പിച്ചിരുന്നെങ്കിലും പകര്‍പ്പ് കൈമാറാന്‍ ഒരുകാരണവശാലും ഉത്തരവിടരുതെന്ന് സോളിസിറ്റര്‍ ജനറല്‍ തുഷാര്‍മെഹ്ത കോടതിയെ അറിയിച്ചു.

എന്നാല്‍ എന്തുകൊണ്ട് കൈമാറരുതെന്ന് വിശദീകരിക്കാന്‍ മൂന്നംഗ ബെഞ്ച് ആവശ്യപ്പെട്ടപ്പോള്‍ കാരണങ്ങള്‍ വ്യക്തമാക്കി സത്യവാങ്മൂലം സമര്‍പ്പിക്കാമെന്ന് സോളിസിറ്റര്‍ ജനറല്‍ അറിയിച്ചു. കേസ് ഈ മാസം 12നു തന്നെ പരിഗണിക്കുമെന്നും അതിനുള്ളില്‍ സത്യവാങ്മൂലം സമര്‍പ്പിക്കണമെന്നും കോടതി വ്യക്തമാക്കി.ജസ്റ്റിസുമാരായ സഞ്ജയ്കിഷന്‍ കൗള്‍, കെ എം ജോസഫ് എന്നിവരാണ് ബഞ്ചിലെ മറ്റ് അംഗങ്ങള്‍.

2003-2006 കാലയളവില്‍ ഗുജറാത്തിലുണ്ടായ വ്യാജ ഏറ്റുമുട്ടലില്‍ കൊല്ലപ്പെട്ടവരെല്ലാം തൊഴില്‍തേടി മറ്റ് സംസ്ഥാനങ്ങളില്‍നിന്ന് ഗുജറാത്തിലേക്ക് എത്തിയവരായിരുന്നു. 22 നും 37നും ഇടയില്‍ പ്രായമുള്ള യുവാക്കളെയാണ് ഭീകരരെന്ന് മുദ്രകുത്തി വകവരുത്തിയത്. ഇവ സിബിഐയോ എസ്‌ഐടിയോ അന്വേഷിക്കണമെന്ന് ആവശ്യപ്പെട്ട് 2007ലാണ് ബി ജി വര്‍ഗീസ് ഹര്‍ജി സമര്‍പ്പിച്ചിരുന്നത്.

FEATURED

കര്‍താര്‍പൂര്‍ ഇടനാഴി മുതല്‍ കാശ്മീര്‍ വരെ, മോഡിയുടെയും ബിജെപിയുടെയും സമീപകാല മലക്കം മറിച്ചലുകള്‍ 
Special Story

കര്‍താര്‍പൂര്‍ ഇടനാഴി മുതല്‍ കാശ്മീര്‍ വരെ, മോഡിയുടെയും ബിജെപിയുടെയും സമീപകാല മലക്കം മറിച്ചലുകള്‍ 

28 Nov, 2018
പ്രളയത്തിന് മുമ്പും ശേഷവും; അതീജീവന പോരാട്ടത്തിലൂടെ കരകയറുന്ന കുറങ്കോട്ട ദ്വീപ്
FEATURED STORIES

പ്രളയത്തിന് മുമ്പും ശേഷവും; അതീജീവന പോരാട്ടത്തിലൂടെ കരകയറുന്ന കുറങ്കോട്ട ദ്വീപ്

16 Nov, 2018
ഹീബ, ഒന്നര വയസ്സ്:  കശ്മീരിലെ സൈന്യത്തിന്റെ പെല്ലറ്റ് ആക്രമണത്തിലെ പ്രായം കുറഞ്ഞ ഇര; മുറിവ് ഉണങ്ങിയാലും കാഴ്ച നഷ്ടമാകുമെന്ന് ആശങ്ക  
Special Story

ഹീബ, ഒന്നര വയസ്സ്: കശ്മീരിലെ സൈന്യത്തിന്റെ പെല്ലറ്റ് ആക്രമണത്തിലെ പ്രായം കുറഞ്ഞ ഇര; മുറിവ് ഉണങ്ങിയാലും കാഴ്ച നഷ്ടമാകുമെന്ന് ആശങ്ക  

26 Nov, 2018
‘നിങ്ങളുടെ അമ്മയും ആക്രമിക്കപ്പെട്ടിട്ടുണ്ട്’; സ്ത്രീ പീഡനത്തെയും വംശീയ അധിക്ഷേപത്തെയും കുറിച്ച് ബോക്‌സിംങ് ചാമ്പ്യന്‍ മേരി കോം മക്കള്‍ക്ക്‌ എഴുതിയ കത്ത്   
Special Story

‘നിങ്ങളുടെ അമ്മയും ആക്രമിക്കപ്പെട്ടിട്ടുണ്ട്’; സ്ത്രീ പീഡനത്തെയും വംശീയ അധിക്ഷേപത്തെയും കുറിച്ച് ബോക്‌സിംങ് ചാമ്പ്യന്‍ മേരി കോം മക്കള്‍ക്ക്‌ എഴുതിയ കത്ത്   

25 Nov, 2018
നൂറ് പശുക്കളെ നല്‍കി ‘ഡൊണേറ്റ് എ കൗ’; ഹര്‍ഷ തുടക്കമിട്ട ആശയം; പ്രളയം തകര്‍ത്ത വയനാടന്‍ ജീവിതത്തെ വീണ്ടെടുക്കുന്ന കൂട്ടായ്മ   
Special Story

നൂറ് പശുക്കളെ നല്‍കി ‘ഡൊണേറ്റ് എ കൗ’; ഹര്‍ഷ തുടക്കമിട്ട ആശയം; പ്രളയം തകര്‍ത്ത വയനാടന്‍ ജീവിതത്തെ വീണ്ടെടുക്കുന്ന കൂട്ടായ്മ   

23 Nov, 2018
ശബരിമല സ്ത്രീപ്രവേശനം; സുപ്രീം കോടതി വിധി, സംക്ഷിപ്ത രൂപം 
Special Story

ശബരിമല സ്ത്രീപ്രവേശനം; സുപ്രീം കോടതി വിധി, സംക്ഷിപ്ത രൂപം 

10 Nov, 2018