National

നൂറ്റിയേഴ് വയസുള്ള യൂട്യൂബര്‍, മസ്തനാമ്മ വിടപറഞ്ഞു; ഗ്രാമപ്രദേശത്ത് അടുപ്പ് കൂട്ടി നാടന്‍ വിഭവങ്ങള്‍ ഇനിയില്ല 

ലോകത്തിലെ ഏറ്റവും പ്രായംചെന്ന യൂട്യൂബറും നാടന്‍ വിഭവങ്ങള്‍ ഉണ്ടാക്കുന്ന വീഡിയോയിലൂടെ പ്രശസ്തയുമായ മസ്താനാമ്മ (107) വയസ് അന്തരിച്ചു. അസുഖത്തെ തുടര്‍ന്ന് ചികിത്സയിലിരിക്കെയാണ് അന്ത്യം. തനത് രീതിയില്‍ ഭക്ഷണം ഉണ്ടാക്കുന്ന വീഡിയോയിലൂടെ രണ്ടുവര്‍ഷം കൊണ്ട് 40 ലക്ഷം അനുയായികളെ നേടിയ യൂട്യൂബറാണ് ഇവര്‍. കഴിഞ്ഞ തിങ്കളാഴ്ചയാണ് മസ്തനാമ മരിച്ചതെങ്കിലും ഈ വിവരം വീഡിയോ ചാനല്‍ പുറത്ത് വിട്ടതോടെയാണ് അമ്മുമ്മ മരിച്ചതായി പുറം ലോകം അറിയുന്നത്.

ഗ്രാമപ്രദേശങ്ങളില്‍ അടുപ്പ് കൂട്ടി തനി നാടന്‍ വിഭവങ്ങള്‍ ഉണ്ടാക്കുന്ന രീതിയാണ് മസ്താനമ്മയുടേത്. ലോകത്തെ എല്ലാ ഇടത്തില്‍ നിന്നും മസ്താമ്മയുടെ വീഡിയോ കാണാന്‍ പ്രേക്ഷകരുണ്ട്. ഹൈദരാബാദ് കേന്ദ്രമാക്കിയുള്ള മാധ്യമപ്രവര്‍ത്തകരായ കെ ലക്ഷ്മണും അദ്ദേഹത്തിന്റെ കൂട്ടുകാരനായ ശ്രീനാഥ് റെഡ്ഡിയും ചേര്‍ന്നാണ് ചാനല്‍ ആരംഭിച്ചത്.

മസ്താനമ്മയുടെ അകന്ന കുടുംബത്തില്‍പെട്ട ലക്ഷ്മണ്‍ 2016 ല്‍ 'പ്രായമായ അമ്മുമ്മ കൂട്ടുകാരനും ലക്ഷ്മണനും വേണ്ടി വഴുതനങ്ങ കറി ഉണ്ടാക്കുന്നു' എന്ന പേരില്‍ ഒരു വീഡിയോ യൂട്യൂബില്‍ പോസ്റ്റ് ചെയ്തിരുന്നു. ഈ വീഡിയോ 75,000 പേര്‍ കണ്ടതോടെയാണ് മസ്താനാമ്മയുടെ ജീവിതം മാറിയത്.

പിന്നീട് തണ്ണിമത്തന്‍ ചിക്കന്‍ക്കറി, കെബാബ്, ബിരിയാണി, ഗ്രാമ രീതിയിലുള്ള കെഎഫ്‌സി ചിക്കന്‍ എന്നീ വീഡിയോകള്‍ വ്യാപക പ്രചാരം നേടിയിരുന്നു. കഴിഞ്ഞ വര്‍ഷം 106 വയസ് തികഞ്ഞ അമ്മൂമ്മയുടെ ജന്മദിനാഘോഷം വളരെ വിപുലമായാണ് നടത്തിയത്. ലോകത്തിന്റെ പലഭാഗത്തില്‍ നിന്നും അമ്മൂമ്മയ്ക്ക് ആശംസകള്‍ ലഭിച്ചിരുന്നു.

എല്ലാത്തരത്തിലുള്ള ഭക്ഷണങ്ങള്‍ ഉണ്ടാക്കുമെങ്കിലും കടല്‍ വിഭവങ്ങളാണ് മസ്താനാമ്മയുടെ സ്‌പെഷ്യല്‍. കൊതിയൂറും കൊഞ്ച് ഫ്രൈയും, ചെമ്മീന്‍ റോസ്റ്റുമെല്ലാം ഇന്നും യൂട്യൂബ് പേജിലെ റെക്കമെന്‍ഡേഷന്‍ ലിസ്റ്റില്‍ മുന്‍പന്തിയിലാണ്.

ആന്ധപ്രദേശ് ഗുണ്ടൂരിലെ നദിയുടെ തീരത്താണ് അവരുടെ ജീവിതം മിഴുവന്‍. ഭക്ഷണത്തിന് വേണ്ടിയുള്ള സകലതും തയ്യാറാക്കുന്നതും അവര്‍ സ്വയമാണ്. ദി ന്യൂസ് മിനിറ്റിന്‌ നല്‍കിയ അഭിമുഖത്തില്‍ മസ്താമ്മയെ അദ്യം കണ്ടപ്പോഴുള്ള അനുഭവം ശ്രീനാഥ് പറഞ്ഞിരുന്നു. എല്ലാ കാര്യങ്ങളിലും വലിയ ഉന്മേഷവതി യായിരുന്നു അവര്‍ എന്നും ആര്‍ക്കും ഇഷ്ടമാകുന്ന പ്രകൃതമാണ് അവരുടേതെന്നുമാണ് ശ്രീനാഥ് പറഞ്ഞത്. അതിനാലാണ് അവരെ വെച്ച് വീഡിയോ ചെയ്യാന്‍ തീരുമാനിച്ചതെന്നും ശ്രീനാഥ് പറഞ്ഞിരുന്നു.

11 വയസുള്ളപ്പോഴാണ് മസ്താനാമ്മ വിവാഹം കഴിക്കുന്നത്. 22 വയസായപ്പോള്‍ ഭര്‍ത്താവ് മരിച്ചു. ഇതില്‍ അഞ്ച് മക്കളാണ് അമ്മൂമ്മയ്ക്കുണ്ടായിരുന്നത്. അതില്‍ നാലുപേരും നേരത്തെ മരിച്ചിരുന്നു.അസുഖത്തെ തുടര്‍ന്ന് കഴിഞ്ഞ കുറേ ദിവസങ്ങളായി വീഡിയോയില്‍ മസ്തനാമ്മ വരാറില്ലായിരുന്നു.

FEATURED

 ഒറ്റ ക്ലിക്കില്‍ പൈനാപ്പിള്‍ ബോംബ്, പിന്നാലെ മേക്കിങ് വീഡിയോയും; സോഷ്യല്‍മീഡിയക്ക് ‘ക്ഷ’ പിടിച്ചു തിരുവനന്തപുരം സ്വദേശിയുടെ ചിത്രങ്ങള്‍ 
Special Story

ഒറ്റ ക്ലിക്കില്‍ പൈനാപ്പിള്‍ ബോംബ്, പിന്നാലെ മേക്കിങ് വീഡിയോയും; സോഷ്യല്‍മീഡിയക്ക് ‘ക്ഷ’ പിടിച്ചു തിരുവനന്തപുരം സ്വദേശിയുടെ ചിത്രങ്ങള്‍ 

26 Jan, 2019
പൗരാവകാശങ്ങള്‍ക്ക് വിലങ്ങിടുന്ന ഭരണാധികാരികള്‍; മോഡിയും റിപ്പബ്ലിക് ദിന മുഖ്യാതിഥി സിറില്‍ രാമഫോസയും തമ്മിലുളള സാമ്യങ്ങള്‍ 
Special Story

പൗരാവകാശങ്ങള്‍ക്ക് വിലങ്ങിടുന്ന ഭരണാധികാരികള്‍; മോഡിയും റിപ്പബ്ലിക് ദിന മുഖ്യാതിഥി സിറില്‍ രാമഫോസയും തമ്മിലുളള സാമ്യങ്ങള്‍ 

26 Jan, 2019
മറന്ന് കളയരുത് ഇവരെ; ഭരണഘടനാ നിർമ്മാണത്തിൽ പങ്കാളികളായ 15 സ്ത്രീകൾ
Special Story

മറന്ന് കളയരുത് ഇവരെ; ഭരണഘടനാ നിർമ്മാണത്തിൽ പങ്കാളികളായ 15 സ്ത്രീകൾ

26 Jan, 2019
സാമ്പത്തിക വളര്‍ച്ച മുതല്‍  ശബരിമല വരെ; പ്രധാനമന്ത്രി മോഡി കൊല്ലത്ത് പറഞ്ഞ വസ്തുതയ്ക്ക് നിരക്കാത്ത അഞ്ച്‌  കാര്യങ്ങള്‍ 
Politics

സാമ്പത്തിക വളര്‍ച്ച മുതല്‍ ശബരിമല വരെ; പ്രധാനമന്ത്രി മോഡി കൊല്ലത്ത് പറഞ്ഞ വസ്തുതയ്ക്ക് നിരക്കാത്ത അഞ്ച്‌ കാര്യങ്ങള്‍ 

15 Jan, 2019
2018ലെ പണംവാരിപ്പടങ്ങള്‍; ബോക്‌സ് ഓഫീസ് ടോപ് 10ല്‍ ഇവര്‍  
FILM NEWS

2018ലെ പണംവാരിപ്പടങ്ങള്‍; ബോക്‌സ് ഓഫീസ് ടോപ് 10ല്‍ ഇവര്‍  

31 Dec, 2018
ഫേസ്ബുക്കിനെയും സക്കര്‍ബര്‍ഗിനെയും വിടാതെ കഷ്ടകാലം! കുഴപ്പിച്ച വിവാദങ്ങളും സുരക്ഷാ വീഴ്ചകളും 
Special Story

ഫേസ്ബുക്കിനെയും സക്കര്‍ബര്‍ഗിനെയും വിടാതെ കഷ്ടകാലം! കുഴപ്പിച്ച വിവാദങ്ങളും സുരക്ഷാ വീഴ്ചകളും 

31 Dec, 2018