Politics

തല്‍ക്കാലം രഥയാത്ര നടക്കേണ്ടെന്ന് കൊല്‍ക്കത്ത ഹൈക്കോടതി; റാലിക്കെതിരെ കോടതിയില്‍ എതിര്‍പ്പ് അറിയിച്ച് മമത സര്‍ക്കാര്‍ 

പശ്ചിമ ബംഗാളില്‍ ബിജെപി നടത്താനിരുന്ന രഥയാത്രയ്ക്ക് കൊല്‍ക്കത്ത ഹൈക്കോടതി അനുമതി നല്‍കിയില്ല. വെള്ളിയാഴ്ച കൂച്ച് ബെഹറില്‍ നിന്ന് അമിത് ഷാ ഫ്‌ളാഗ് ഓഫ് ചെയ്യാനിരുന്ന രഥയാത്രയില്‍മേലാണ് കോടതി ഇടപെടല്‍. രഥയാത്രയുടെ പേരില്‍ കൊടുത്ത ഹര്‍ജി ജനുവരി 9 ന് രിക്കുന്നതിനാല്‍ അതുവരെ രഥയാത്ര നടത്തരുതെന്നാണ് കോടതി ഉത്തരവിട്ടിരിക്കുന്നത്. റാലി കടന്ന് പോകുന്ന ഒമ്പത് ജില്ലകളില്‍ നിന്നുള്ള അധികൃതരുടെ റിപ്പോര്‍ട്ട് പരിഗണിച്ചാണ് കോടതി നിലപാട് വ്യക്തമാക്കിയത്.

രഥയാത്രയ്ക്ക് അനുമതി കൊടുക്കരുതെന്ന് മുഖ്യമന്ത്രി മമത സര്‍ക്കാര്‍ കൊല്‍ക്കത്ത ഹൈക്കോടതിയില്‍ ആവശ്യപ്പെട്ടിരുന്നു. സര്‍ക്കാരിന്റെ തീരുമാനം അഡ്വക്കേറ്റ് ജനറല്‍ ഇന്ന് രാവിലെ ജസ്റ്റിസ് തപഭ്രത ചക്രബര്‍ത്തി അടങ്ങിയ ബെഞ്ചിന്റെ മുന്നില്‍ അറിയിച്ചു.

ജനാധിപത്യ സംവിധാനത്തില്‍ എല്ലാ രാഷ്ട്രീയ സംഘടനകള്‍ക്കും അവരുടെ പരിപാടികള്‍ നടത്താന്‍ അവകാശമുണ്ട്. അത് നിര്‍ത്തിക്കാന്‍ സര്‍ക്കാരിന് യാതൊരു അവകാശവുമില്ലായെന്ന് ബിജെപി പശ്ചിമ ബംഗാള്‍ ഘടകം പ്രസിഡന്റ് ദിലീപ് ഘോഷ് കഴിഞ്ഞ ദിവസം പറഞ്ഞിരുന്നു.

എന്തുവന്നാലും റാലി നടത്തുമെന്ന് ബിജെപി നേതാക്കള്‍ കഴിഞ്ഞ ആഴ്ച പറഞ്ഞിരുന്നു. രഥയാത്ര എന്ന പേരില്‍ റാലി നടത്താന്‍ അധികൃതര്‍ സമ്മതിച്ചില്ലെങ്കില്‍ ജനാധിപത്യം സംരക്ഷിക്കാന്‍ എന്ന പേരില്‍ റാലി നടത്തുമെന്നും നേതാക്കള്‍ പ്രസ്താവിച്ചിരുന്നു.

ബിജെപി നേതാക്കള്‍ റാലിയെ കുറിച്ച് ബന്ധപ്പെട്ട അധികൃതര്‍ക്ക് കത്ത് നല്‍കിയില്ലെന്ന് എജി കോടതിയെ അറിയിച്ചു. കത്തിലെ വിശദാംശങ്ങള്‍ കൃത്യമല്ലെന്നും എജി ആരോപിച്ചു. എന്നാല്‍ നിരവധി തവണ കത്ത് നല്‍കിയിട്ടും അത് കേള്‍ക്കാന്‍ അധികൃതര്‍ തയ്യാറായില്ലെന്നാണ് ബിജെപി ആരോപിക്കുന്നത്.

നവംബര്‍ 30 ന് ആയിരുന്നു ബിജെപി 294 നിയമസഭ മണ്ഡലങ്ങളിലായി 40 ദിവസം നീളുന്ന രഥയാത്ര നടത്താന്‍ സര്‍ക്കാര്‍ അനുമതി തരുന്നില്ല എന്ന് ചൂണ്ടികാണിച്ച് ഹൈക്കോടതിയെ സമീപിച്ചത്. ഇതിനായി മൂന്ന് രഥങ്ങളാണ് തയ്യാറാക്കിയിരുന്നത്. റാലി വെള്ളിയാഴ്ച കൂച്ചിലെ മദന്‍മോഹന്‍ ക്ഷേത്രത്തില്‍ നിന്ന് ആരംഭിക്കാനാണിരുന്നത്. പ്രധാനമന്ത്രി നരേന്ദ്രമോഡി റാലിക്കിടെ നാല് സ്ഥലങ്ങളില്‍ പങ്ക് ചേരാനും നിശ്ചയിച്ചിരുന്നു.

FEATURED

കര്‍താര്‍പൂര്‍ ഇടനാഴി മുതല്‍ കാശ്മീര്‍ വരെ, മോഡിയുടെയും ബിജെപിയുടെയും സമീപകാല മലക്കം മറിച്ചലുകള്‍ 
Special Story

കര്‍താര്‍പൂര്‍ ഇടനാഴി മുതല്‍ കാശ്മീര്‍ വരെ, മോഡിയുടെയും ബിജെപിയുടെയും സമീപകാല മലക്കം മറിച്ചലുകള്‍ 

28 Nov, 2018
പ്രളയത്തിന് മുമ്പും ശേഷവും; അതീജീവന പോരാട്ടത്തിലൂടെ കരകയറുന്ന കുറങ്കോട്ട ദ്വീപ്
FEATURED STORIES

പ്രളയത്തിന് മുമ്പും ശേഷവും; അതീജീവന പോരാട്ടത്തിലൂടെ കരകയറുന്ന കുറങ്കോട്ട ദ്വീപ്

16 Nov, 2018
ഹീബ, ഒന്നര വയസ്സ്:  കശ്മീരിലെ സൈന്യത്തിന്റെ പെല്ലറ്റ് ആക്രമണത്തിലെ പ്രായം കുറഞ്ഞ ഇര; മുറിവ് ഉണങ്ങിയാലും കാഴ്ച നഷ്ടമാകുമെന്ന് ആശങ്ക  
Special Story

ഹീബ, ഒന്നര വയസ്സ്: കശ്മീരിലെ സൈന്യത്തിന്റെ പെല്ലറ്റ് ആക്രമണത്തിലെ പ്രായം കുറഞ്ഞ ഇര; മുറിവ് ഉണങ്ങിയാലും കാഴ്ച നഷ്ടമാകുമെന്ന് ആശങ്ക  

26 Nov, 2018
‘നിങ്ങളുടെ അമ്മയും ആക്രമിക്കപ്പെട്ടിട്ടുണ്ട്’; സ്ത്രീ പീഡനത്തെയും വംശീയ അധിക്ഷേപത്തെയും കുറിച്ച് ബോക്‌സിംങ് ചാമ്പ്യന്‍ മേരി കോം മക്കള്‍ക്ക്‌ എഴുതിയ കത്ത്   
Special Story

‘നിങ്ങളുടെ അമ്മയും ആക്രമിക്കപ്പെട്ടിട്ടുണ്ട്’; സ്ത്രീ പീഡനത്തെയും വംശീയ അധിക്ഷേപത്തെയും കുറിച്ച് ബോക്‌സിംങ് ചാമ്പ്യന്‍ മേരി കോം മക്കള്‍ക്ക്‌ എഴുതിയ കത്ത്   

25 Nov, 2018
നൂറ് പശുക്കളെ നല്‍കി ‘ഡൊണേറ്റ് എ കൗ’; ഹര്‍ഷ തുടക്കമിട്ട ആശയം; പ്രളയം തകര്‍ത്ത വയനാടന്‍ ജീവിതത്തെ വീണ്ടെടുക്കുന്ന കൂട്ടായ്മ   
Special Story

നൂറ് പശുക്കളെ നല്‍കി ‘ഡൊണേറ്റ് എ കൗ’; ഹര്‍ഷ തുടക്കമിട്ട ആശയം; പ്രളയം തകര്‍ത്ത വയനാടന്‍ ജീവിതത്തെ വീണ്ടെടുക്കുന്ന കൂട്ടായ്മ   

23 Nov, 2018
ശബരിമല സ്ത്രീപ്രവേശനം; സുപ്രീം കോടതി വിധി, സംക്ഷിപ്ത രൂപം 
Special Story

ശബരിമല സ്ത്രീപ്രവേശനം; സുപ്രീം കോടതി വിധി, സംക്ഷിപ്ത രൂപം 

10 Nov, 2018